การดูว่าท่อไอเสียมีไส้ในกี่นิ้ว เนี่ยวัดตรงไหนคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย porames, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. porames

porames New Member Member

5
    0
    0
    วัดจากตรงไหนคับ

2. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ผมวัดตรงต้นท่อก่อนออกปลายท่อไอเสียน่ะครับ
    อธิบายงงป่าวคับ คือท่อพักปลายแต่วัดตรงต้นของท่อผิดถุกขออภัยจ้า
    :D

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    วัดเส้นผ่านศูนย์กลางรอบวงด้านในที่ทางเข้าของไอเสีย

4. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ปกติไส้ของท่อไอเสียส่วนใหญ่มันจะเท่ากับขนาดของท่อที่ลอดเข้าใต้ท้องรถครับ ( แต่ก็มีบางส่วนที่มันไม่เท่ากัน)

การวัดคร่าว ๆ วัดแบบวัดเส้นผ่านศูนยกลางของแปปรอบนอก กับวัดรูใน

ตัวอย่าง ใบนี้เป็นของ A'PEXi N1 Evolution 2นิ้ว2หุน รูปนี้วัดรอบนอกครับ สังเกตว่าจะวัดจากท้ายท่อเลย

ส่วนอีกรูปจะวัดที่รูในตรงหน้าแปลน

คงช่วยให้เข้าใจมากขึ้นนะคร้าบ ...

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  5. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    โอ้ว กระจ่างดีครับ

6. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เครื่อง 1300 ธรรมดาๆ เก่าๆ 20 ปี ไม่มีเฮดเดอร์ แต่ใส่กรองเปลือย
    มันควรจะใส่ท่อกี่นิ้วครับ

7. porames

porames New Member Member

5
    0
    0
    อย่างนี้ก็แสดงว่า ปลายท่อทุกใบทุกขนาด เราสามารถนำมาใส่กับรถทุกรุ่นเลยได้ ใช่มั้ยคับ

8. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    ความรู้อีกแล้วครับท่าาน

9. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    2 นิ้ว เต็มที่ไม่เกิน 2.2 คับ:D

10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    1.5-1.7 นิ้วครับ เครื่อง cc น้อย อย่าเดินท่อใหญ่เลย

11. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เครื่องคาร์บู 2000 เดินกี่นิ้วดีคับ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืม ชัดแจ๋วเลย

13. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :Dตามนั้นครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้