สอบถามเรื่องจานเบรคหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย parata, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. parata

parata New Member Member

4
    0
    0
    พอดีจะเปลี่ยนจานเบรคเป็น ขนาด 330 ไม่ทราบว่ามานใส่กับ แม็ก ขอบ 17 ได้มั๊ยครับ
    แล้วของ runstop ใช้แล้วมีปัญหาหรือป่าวครับ

รบกวนด้วยนะครับ

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    330 ใหญ่ไปรึป่าว ที่เห็นใส่กันแค่ 320 ก็เต็มแล้ว
    330 ใส่กะแม็ก 17 ก็ต้องเทียบดูก่อนว่า ออฟ มันจะได้รึป่าว

RunStop ก็มีเพื่อนใส่อยู่ ยังไม่เจอปัญหานะ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส่ ว น ม า ก เ ห็ น ใ ส่ กั น 320 ถ้ า 330 ต้ อ ง ดู ที่ ล้ อ ด้ ว ย น่ ะ คั บ

แ ต่ 3 3 0 มั น จ ะ ห นั ก ไ ป ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

4. lkki5

lkki5 Member Member

44
    3
    8
    ลองดูนี่ก่อน

5. parata

4
    0
    0
    สงสัยจะหย่ายไปจิงๆมั๊งเนี่ย พอดี มีคนจะขายให้อ่ะ ครับ
    เลยไม่แน่ใจ ขอบคุณทุกท่านนะครับ เดี๋ยวตัดสินใจอีกทีนึง

ปล.แต่จานเดิมมันดูเล็กไปเนอะ อิๆ

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อืม ตามที่คุณ lkki5 แนะนำ ดีมากเลยครับ เป็นทางเลือกอีกทาง ลองพิจารณาดูครับ

7. *~Pink LaBeL~*

*~Pink LaBeL~* New Member Member

99
    14
    0
    น่ า ส น แ ห่ ะ ^ ^

8. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    สวยดี...............

9. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    เท่าที่ใส่อยู่ RUNSTOP ก็ไม่มีปัญหานะคับ

10. lkki5

44
    3
    8

11. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    รบกวนก่อนตอบ เช็คข้อมูลที่ถูกต้องก่อนนิดนึง เพื่อที่เพื่อนสมาชิกจะได้ไม่เข้าใจคลาดเคลื่อน

12. ผมใส่runstop320mmไม่มีปัญหานะ

13. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    คงต้องดูที่คาลิปเปอร์ครับ ว่ารูปทรงและขนาดเป็นอย่างไร ส่วนเรื่องล้อเนี่ยคงต้องดูที่ offset กับลายของล้อล่ะครับ เพราะผมก้อเห็นชุด brake kit ของ espec ก้อจาน 330 ก้อใส่ได้ กับล้อ 17 กว้าง 7 off +42 ส่วนที่จะดูมันคงต้องดูที่คาลิปเปอร์ด้วยว่ามันถูกออกแบบมาเฉพาะหรือเปล่า ส่วนกับจาน 330 กับคาลิปเปอร์เดิมเนี่ย ผมยังไม่เคยเห็นมีใครใส่นะครับ

เสียดแทงหัวใจผมมากเลยครับ พ่อหนุ่มรถซิ่งสีแดง :cool::cool:

14. lkki5

44
    3
    8
    อย่าพึ่งเชื่อในสิ่งที่ยังไม่เห็น

15. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    OMG

ติดตรงที่ 4 รูนี่แหละ

16. parata

4
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แนะนำครับ จะลองเก็บข้อมูลไปประกอบการตัดสินใจดู
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้