รบกวน พี่ๆ เรื่องยางหุ้มแร็ค

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunny_green, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    คือ เมื่อวานขับ น้องเขียว บี14 ออโต้ 1.5 พา ลูกชายสี่ขาสีขาวขนปุกปุย กับ แฟน ไปขับรถกินลมเล่น:p...กลับมาถึงบ้าน เลยเปิดฝากระโปรฝดูความเรียบร้อยต่างๆตามปกติ (จะทำตลอดหลังจากใช้รถ) ตาเหลือบไปเห็น ยาง หุ้มแร็ค ด้านซ้าย มีจาระบี เยิ้มอยู่ เลยล้วงมือ ไปจับดู

ปารกฎว่า มันขาด ตามบั้งที่เอาไว้ยืดหด ของยางเลย ขาด 3 ท่อน เหอๆ...:cry:...แต่ยังไม่หลุดน่ะ เห็นเหล็กขาวๆเลยง่ะครับ:confused:

คือ อยากถามว่า ราคายางหุ้มแร็ค ข้างละเท่าไหร่ครับ ของเทียบ/แท้ และ ส่วนมาก ไปเข้าอู่ ราคาทั่วไป ที่เค้าคิดกัน ราคายาง+ค่าแรง ประมาณเท่าไหร่ครับ :cry:

คือ เดือนนี้ การเงิน ฝืดมากๆ เพราะ แฟน ส่งเงินไปให้แม่เค้า ที่บ้านนอก แม่เค้าไม่ทำงานแล้ว ไม่สบาย อยู่บ้าน เลยเหลือเงินเดือนแค่พอใช้เดือนนี้ทั้งเดือน กระดิกอีกไม่ได้ เลยกะจะ ทำตอนสิ้นเดือนนี้ (สิงหา) คิดว่า มันจะทนไหวมั้ยครับ ใช้ รถ สัปดาห์ละ 2-3 ครั้ง ครั้งละ ประมาณ 5-10 โล ครับ...นอกจากวันอาทิตย์ ประมาณวันละ 20-50 โล (กะว่าจะงดร่อนวันอาทิตย์ เพราะยางมันขาดนี่ล่ะ)....:( เศร้าจิต มีแต่เรื่อง รายจ่าย

ปล..ซันนี่ ปี95 ออโต้ 1500

2. pipers_12

pipers_12 New Member Member

70
    11
    0
    สีเดียวกันเลยครับ ของผมเพลาขับพัง เลี้ยวยูเทิร์นดังมาก ยังไม่ได้ทำเลยฮ่า ๆ รอผู้รู้ที่แน่นอนดีกว่าครับ

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

4. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    อยากรู้ด้วยก๊าบบ :D:p:D

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  6. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    รู้สึกว่ายางกันฝุ่นราคาไม่แรงนะครับ.. แค่หลักร้อย แต่ค่าแรงไม่รู้เหมือนกัน...

ลองโทรเช็คราคาเขาดูครับ..

http://www.bb-autopart.com

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ไม่แพงครับ เคย เปลี่ยนมา
    อันดับแรก ถ้าเป็นไม่มาก เปลี่ยนแค่ตัวยางรัดแร็ค หรือ ยางหุ้ม แร็ค ก่อนครับ แนะนำ
    อย่าเข้าศูนย์ที่ พระราม 4 มันฟังภาษาคนไม่รู้ เรื่อง
    บอกมันเปลี่ยนอันนี้
    มันเปลี่ยน สาย เพาวเวอร์ ให้ และ ยางหุ้มโช๊ค
    เปลี่ยนหุ้มไปก่อนครับ แก้ขัด และต้อง ใส่จาระบีด้วย
    ถ้าไม่ดี ค่อย เปลี่ยนทั้งเส้น เปลี่ยนเสร็จ ถ้าจะให้ ดี ต้องตั้งศูนย์ใหม่
    และก็ พยายาม อย่าไปที่ ขุรขระ นะครับ ระวัง หินจะดีด อีก

8. sunny_green

330
    50
    0
    จากที่ อ่านมา เปลี่ยน ข้างนึง 500 น่าจะเอาอยู่ หรือปล่าวครับ ของ ยี่ห้อ sam (ใช่หรือปล่าวน้อ)

9. sunny_green

330
    50
    0
    โพส ซ้ำครับ:confused:

10. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    พี่ติ่งอยู่ไหนงานเข้าแว้ววววววววว

11. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ประมาณ 500 ครับ

12. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ประมาณนี้ คร้าบบบบบบ

13. sunny_green

330
    50
    0
    ขอบคุณ สำหรับ คำแนะนำ ครับ

สิ้นเดือน รอเงินเดือน ก่อนครับ ช่วงนี้ กรอบจนจะแห้งเฉาอยู่แล้ว

- -"

14. kansang B11

kansang B11 New Member Member

130
    32
    0
    เปลี่ยนโลด..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้