ติดแก๊สแล้ว timer ไม่หน่วงเวลาดับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย TONJK, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    ไปติดแก๊สมาแล้วตัว turbo timer มันไม่หน่วงอะคับ คือ มันนับถอยหลังทำงานปกติ แต่ รถดับอะ

แทนที่รถมันจะไม่ดับ มันกลับดับ แต่ตัว timer ยังนับถอยหลังอยู่เลยอะคับ

ผู้รู้ช่วยทีคับ:confused:

2. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    แสดงว่าระบบแก้สไม่ต่อผ่านทามเมอร์อ่าครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตามนั้นครับ

ว่าแต่ถ้าน้ำมันหน่วงไหม

ถ้าหน่วง แสดงว่า แก๊สไม่ผ่านทามเมอร์

กลับไปให้อุ่ ไล่สาย ที่ไปสั่งติ๊กแก๊สใหม่ครับ ใหม่ต่อผ่านทามเมอร์

4. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    ไปลองดูมาแล้วคับ น่าจะเป็นที่สวิทกุญแจอะคับ เพราะถ้าบิดปกติบิดแรง มันจะดับเลยคับ

แต่ถ้าค่อยๆ บิด แบบเบาๆ หน่อย มันจะหน่วงอะคับ

ไม่รุ้ว่าตอนที่ทำออโตสวิท ช่างไปโดนสายไรเข้ารึป่าวอะคับ

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เช็คสายที่คอ ว่าต่อแก๊สแล้ว มีการตัดต่อสายทามเมอร์รึป่าว
    ดูจุดที่ต่อทามเมอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้