ใส่ค้ำโช๊ค มา

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย TG Rover, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    บอกได้เลยว่าเข้าโค้งแรงๆแล้วดีกว่าไม่ได้ใส่เยอะนะครับ
    ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะครับ ก็สามารถเพิ่มฟามเร็วตอนเข้าโค้งได้มากขี้น
    และก็ ทำให้รถนึ่งขึ้นมากๆครับ

สำหรับท่านที่หาดูอยู่ก็ต้องเป็นของรุ่น accord ตาเพชรนะครับ
    หรือ accord ปี94 ที่สามารถปรับได้ ก็ลองเอามาเทียบกับรถก่อนจ่ายเงินนะครับ
    เพราะถ้าใส่ไม่ได้ เดี๋ยวงานเข้าครับ

ขอย้ำนิสนึงนะครับต้องเลือกรุ่นที่ขายึดหัวโฃ๊คมัน เอียงมาข้างนึงนะครับ ถ้าอยู่ตรงกลาง
    อาจจะมีปัญหาเรื่องติดท่อแอร์ได้นะครับ

2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ช่วงนี้รถนายโอมชักจะแต่หล่อใหญ่ เจอของดีบ่อยๆ ชักริษยาแล้ว

3. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    โอมเอ๋ย หาค้ำช๊อคให้อันนึงสิ ไปซื้อเองกลัวผิดรุ่นผิดเบอร์ใส่ไม่ได้อะ อยากใส่ เพราะกับรถคันอื่นๆที่ใช้อยู่และเคยใช้นี่ ใส่แล้วมันได้ผลจริงๆนะ

: )

4. TG Rover

936
    2
    0
    น่าจะเจอแล้วอีกอันนึง โทรมาละกัน เดี๋ยวจัดให้

ปล. พึ่งจะจัดให้พี่โจ บัคคาดี๊ ไป1 ชุด ดูพี่แกแฮบปี๊ เลยครับ

5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โอมมีอีกไหม..

โอมเป็นของใหม่รึว่ามือสอง.แล้วมีอีกไหมอยากได้อยู่กำลังจะว่าทำเองหรือ
    ซื้อหาซื้อราคาเป็นไงใส่แล้วติดอะไรด้านซ้ายของซุ้มไหมพวกสายแอร์และ
    อุปกรณ์อื่นๆ.
    พอดีเพิ่งกลับจากเกาะช้างมาเมื่อวานได้ทดสอบรถด้วยวิ่งสูงสุดที่ทำได้แบบ
    รถว่างๆประมาณ180(กลัวแล้ว)(โดนทางหลวงเล่นเอาตอนจะเข้าตราดน่ะ)
    ดีน่ะอ้างว่าจะรีบไปส่งคนที่สนามบินไม่งั้นโดนหลายร้อย.
    ขากลับได้ประลองกับ AC และ เล็กซ์ซัสตัวเก่า ตั้งแต่ ด่านบ้านบึงยังกทม.
    วิ่งดีมากๆเลยนิ่งยิ่งชอบโรเวอร์ใหญ่เลยแต่กำลังเซ็ตช่วงล่างใหม่ให้หนึบอีก
    ขอราคาด้วย......เท่าไร..(โอมเคยทำสูงสุดได้เท่าไรแบบถนนโล่งๆนะ-
    เพราะว่าวันพฤหัสบดีนี้จะไปอีกรอบวันธรรมดาถนนคงโล่งจะลองทำดูใหม่)
    แล้วกำลังหาตัวจับสัญญานทางหลวงด้วยใครมีถูกๆบอกหน่อย...:D

6. TG Rover

936
    2
    0
    ค้ำโช๊ค ราคา 2500 จะเอาโทรมาบอกละกันเดี๋ยวจัดให้

ฟามเร็วสูงสุด เครื่อง VTEC ก็ ถ้าน้ำมัน ตัด185 ครับ แก๊ส 220
    เครื่องเก่า น้ำมันไม่ตัด 215 แก๊สได้205 ครับ

7. WATrover

611
    1
    0
    ถึงว่าซิ..

ถึงว่าตอนโมใหม่ๆผมไปลองที่ถนนราชพฤกษ์มันอันแค่180กว่าๆแล้วตื่อๆ
    แบบนี้จะทำแบบไหนต้องโมกล่องไหมหรือว่าเปลี่ยนกล่องเลย(เคยดูที่กล่อง
    มันP13นะถ้าจำไม่ผิด)อ้อแล้วทำไงให้พวงมาลัยมันหนักๆตอนวิ่งเร็วๆ
    ที่ลองมาเบามากอันตรายนะ.:cool:

8. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    จะรีบไปตามใคร.................กานคร๊ฟ .... รอผมด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. TG Rover

936
    2
    0
    ตอบ

ถ้ากล่องตัดตอนเร่งไปเรือยๆ อาจจะหัวทิ่มนิดนึงนะพี่ ( ตัดน้ำมัน )
    ถ้าใช้น้ำมันวิ่ง กับเครื่อง h22a รถเราจะแรงเลยนะพี่ 120-180 ค่อนข้างเร็วนะครับ ลองจับ 0-100 ดูศิครับ ไม่น่าถึง 9วิแน่ๆครับ เพราะผมใช้แก๊ส ประมาณ 8.6 วิครับ

และระบบพวงมาลัยรถเรามันเป็นแบบแปลผันอยู่แล้วครับ วิ่งเร็วก็ไม่เบาเหมือน
    รถทั่วไปนะพี่ จิงรถพี่น่าจะนิ่งนะ ยางใหญ่ ล้อใหญ่

ปล. พึ่งจะจัดค้ำโช๊คอีกอันให้นายใหม่ EK มาอันนึง
    แต่ตอนนี้เห็นมีแต่อันกลมๆ ราคาจะถูกหน่อย ประมาณ 1700-1800 ตามสะภาพนะ แต่แบบแบนก็น่าจะดูดีกว่า ราคาจะแรงกว่าอีกนิส

10. TG Rover

936
    2
    0
    พี่โทร คัฟฟ

จะบอกอะไรให้อย่างนะพี่ ผมไม่ได้จะไปแรงกับใครหลอกพี่

จิงๆทำรถแรงไว้เอาไปรูดบัตรที่ ทำงานให้ทันเท่านั้นเอง คัฟฟ

แต่วันนี้ ได้ทดสอบขับมุดแบบว่าคันอื่นๆเค้าด่ากันตลอดทางแน่ๆมาแล้ว รู้สึกได้ว่า

ค้ำโช๊คที่ได้ใส่มา มันช่างคุ้มค่า มากมายเลยทีเดียว ถ้าไม่ได้ใส่ คงหมุนกลิ้งกันบ้างแล้วครับ + กับพึ่งเปลี่ยนยางมาใหม่ด้วย ยี่ห้อ พี่แรลลี่ พีซีโร แนโร ก็เลยรู้สึกว่า มีตุ๊กแก มาเกาะที่ล้อเป็นฝูงเลย งับ

โอห์ม เด็กแว๊น

11. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    เดี๋ยวกลางเดือนนี้ของจะเข้ามาจากญี่ปุ่น เดี๋ยวด้วยมาให้นะครับ ออคคอรด94ไช่ไหม

12. WATrover

611
    1
    0
    เร็วจริงๆ..

ใช่แล้ว120-180เร็วมากๆเลยล่ะ.ทางตรงในมอเตอร์เวย์ยาวๆ(เสียวเอาไม่อยู่จริงๆ)
    แต่ไม่รู้นะผมว่าพวงมาลัยมันเบาอาจเป็นที่ว่ามันเร็วมากแล้วรถมันลอยๆรึป่าวไม่
    รู้ถ้าเราเอากันสะบัดแบบที่เขาติดรถ4X4แต่ตัวเล็กมาใส่จะดีไหม(ดัดแปลง)มัน
    จะทำให้พวงมาลัยไม่สั่นและนิ่งขึ้นนะจากที่ผมเคยขับกระบะมาแล้วติด.
    (ส่วนลองจับเวลามีใครสนใจไหมเห็นวันนั้นที่ สน.ทางด่วนเขามีบริการพิเศษ
    จับความเร็วตรงจะเข้าด่านพระราม9มาจากมอเตอร์เวย์ผมเกือบใช้บริการแล้ว
    ดีที่มาขวาแล้วซ้ายมีรถวิ่งช้าเป็นแนวยาวบังเอาไว้ถ้าสนใจวัน พฤ นี้จะไป
    จังหวัดตราดอีกรอบไปกลับ.จะลองทำเวลาดูอีก...):D

13. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ยางไงยังงัยก็ระวังบางก็ดีน่ะครับ.....(คนข้างๆๆหัวใจจะวายเอาน่า)

14. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    วันนี้เข้าก.ท.ม ได้เจอนายโอมเด็กเอ๊าะ เห็นค้ำโช้คและได้เห็นเกจ์วัดค่าต่างๆมากมายอลังการในรถ

ขออนุญาติพี่เจี๊ยบลบนะ เดี๋ยวเป็นการชี้โพงให้กระรอก

รักและเคารพอย่างสูง ครับพี่เจี๊ยบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้