วันนี้ผมพาน้อง วิค ผมไปหาหมอ ที่ร้าน พี่เดชมาครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civic04, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    คือว่า........เมื่อคืนไปเที่ยว กึงกะมู มา เกือบจะเมา แล้วเข้าห้องไม่ได้กุญแจห้องหายยยยยยยยยยยยยยยยจะบ้า ตาย.............นอนในรถ
    แล้วก็ตื่นมา ฝ้าขึ้นเต็มเลย จอดตากฝนไว้ นอนสบาย.............................เจ้าน้องวิค ผมไม่สบาย หายใจไม่ออก (แอร์ไม่ออกเป็นนานแล้วแหละอิอิ) ก็เลยเตรียมตัวไปหาร้านแถว วิภาวดี16/25 ไปช่วยพี่เดชะเปิดร้านแต่เช้าเลย....................อิอิ
    ลงรูปชมกัน...............................

2. civic04

260
    11
    0
    ขั้นแรกก็เปิดกระโปร่งน้องวิคก่อน ดู สิเปียกๆอยู่เลย

3. civic04

260
    11
    0
    แล้วผมก็เดินไปซื้อน้ำกินที่เซเว่นพร้อมกดเงินมา5000บาทเพราะไม่รู้ว่าราคาจะเท่าไร
    พี่เดชบอกให้ผมขับ มอไซค์ไป แต่ ผมขับไม่เป็น ขับมากมาย............
    เดินกลับมาอีกที ตอนนี้รถโดนยกขึ้นเพื่อจะขันน๊อตข้างล่าง
    ระหว่างนั้นพี่เดชหายไปไหนไม่รู้
    เดินมาอีกที พี่เดชบอกว่าไปอาบน้ำมา..................ผมไปเช้าเกิ๊น............

4. civic04

260
    11
    0
    อันนี้เป็นหน้าร้านพี่เค้าครับ
    อยากบอกว่าพี่เดช อัธยาศัยดีมากๆๆๆๆๆๆคุยกันเรื่อง พี่ปลา(ผมไม่รู้จักหรอก) อิอิ รู้อะไรเยอะแยะเลยครับบบบบบบ

5. civic04

260
    11
    0
    จากนั้นพี่เดชก็มา แต่ผมไม่กล้าถ่ายรูปพี่เค้าอะครับ
    ผ่านมาดูที่ชำแหละ กันเลยดีกว่า
    ผมไม่รู้เลยว่าอะไรเป็นอะไร ก็ถามพี่เค้าไปเรื่อย พี่แก ตอบแบบว่าไม่ห่วงความรู้เลยครับ
    ระหว่างถอดรถผมอยู่รถก็มาเรื่อยๆๆๆเหมือนพี่แกจะ ลูกค้าเยอะมาก

6. civic04

260
    11
    0
    หมดแล้วครับถ่ายได้ไม่เยอะ มือถือแบตจะหมดครับ
    ใครที่มีปัญหาเรื่องแอร์เข้าไปได้เลยครับ
    พี่เดช กันเองมากๆๆๆ
    ผมชอบเทคนิคการซ่อมของพี่แกมากๆๆๆๆๆๆๆ
    คือพี่เดชะจะซื้ออะไหล่ของเราไว้เพื่อจะนำมาซ่อมหรือแก้ไข เพื่อที่รถคันอื่นมาแล้วต้องการอะไหล่ชิ้นจะได้ไม่ต้อง รอนานเปลี่ยนเรื่อยๆๆๆครับ
    รับรองไม่ผิดหวัง
    ราคากันเองมากๆๆๆ

ขอบคุณพี่ๆห้องนี้ครับที่แนะนำผมม

ก่อนไป

เรื่องพี่ปลา พี่เดชบอกผมหมดแล้วครับ..............................อิอิ ความลับๆๆ

7. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เยี่ยมเลยครับ

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส รุ ป แ ล้ ว เ ป็ น ไ ร ห ร อ คั บ แ ล้ ว ห ม ด

ค่ า เ สี ย ห า ย ไ ป เ ท่ า ไ ร ห ร อ คั บ

9. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ต้องขอโทษด้วยนะครับเมื่อช้าไม่ได้คุยต่อพอดีติดสายอยู่อ่ะ และก็ติดประชุมทั้งวันเลย

แล้วอาการเป็นงัยหายป่วยแล้วดิดีใจด้วยนะครับ บอกแล้ว ES GROUP ให้อะไรมากกว่าที่คุณคิด......

10. civic04

260
    11
    0
    ^
    ^
    ^
    ชื่อพี่ต้นป่ะครับ ว่างๆก็ไปด้วยนะครับจะไปไหนชวนผมด้วยยยย ว่าง ส อา จ ชวนผมด้วย..............
    ^
    ^
    ไม่เป็นไรครับ
    คือ รถผม แอร์ไม่ออกสักนิดเลย จากตอนแรกออกบ้าง หลังๆคือร้อนเลย แล้วค่าเสียหายแค่ 1800
    ทำแปบเดียว
    พี่แกบอกว่า รุ่น 2001-2003 จะซ่อมง่ายกว่า 2004-2005
    เพราะ ลูกปืนที่ต่างกันเล็กน้อยทำให้หาอะไหล่ยาก
    แล้วก็ พี่เดชะแกจะบอกข้อมูลทุกอย่างเลย
    ผมถามมาเยอะมาก
    พี่เดชบอกว่า ช่าง ไม่ควร หลอกลูกค้า ดีมากๆเลยครับ
    ที่คุ้มสุดนี่ก็เรื่องพี่ปลา พี่เดช บอกมาๆๆๆๆ ความลับๆๆๆๆ
    พี่เดช

11. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0

อิอิ ฟามลับไอ้ปลา .................5555 อยากรู้นะ แต่ ไม่อยากไปสืบ เพราะ ไม่อยากซ่อม :D:D:D:D

12. civic04

260
    11
    0
    อิอิ ก็พี่เดชก็ขำๆนะครับ..............บอกไม่ได้..............อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้