ใครเคยโดนตำรวจเรียกเรื่องฝากระโปรงสีไม่เหมือนตัวรถบ้าง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ToR_Evo_20, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    วันนี้ผมเจอมาสดๆเลย ขับ Evo 7 สีขาว ฝา Kevlar ดำ เจอด่านตำรวจเรียกเลย บอกว่าฝากระโปรงสีดำไม่เหมือนตัวรถ ขอดูทะเบียนด้วย
    พอบอกไปว่า อ่าวของผมไม่เกิน 30% ของสีเดิมนี่
    ตำรวจบอกว่า ข้ออ้างนี้ใช้ไม่ได้
    โดนปรับไป 1000 ได้ใบเสร็จมาด้วย
    ใครเคยโดนบ้างไม๊ครับ?
    แล้วตำรวจว่ายังไงบ้าง

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เอาแล้วดิ
    ผมก็ยังไม่เคยโดน แต่ ตามที่เคยอ่านกระทู้มา ถ้าฝาหน้าอย่างเดียว มันไม่น่าจะโดนนะ ถ้าฝาหลังด้วย น่าจะโดนอ่ะ น่าจะเกิน 30%
    ใครรู้บอกหน่อยครับ

3. tha_dk

tha_dk New Member Member

88
    0
    0
    ผมโดนแล้วคับฝาหลังอย่างเดียว ตำรวจบอกว่า สีต้องโทนสีเดียวกันทั้งคัน

4. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

ที่จริงแล้วไม่น่าโดนนะครับพี่ อย่างที่พี่ต่ออ้างไปนั้นแหละ ถูกต้องแล้ว

สน. ไรครับ จะได้เป็นเตือนให้เพื่อนสมาชิก ระวังไว้ ...........

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    สงสัยค่าเทอมลูกจะไม่พอมั้งครับ อิอิ

6. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ผิดจริงคับ จ่ายๆไปเหอะ แค่ร้อยเดียวพูดดีๆก็เอาแล้ว เคยไปกับเพื่อนขับS14ฝ่าเคฟร่า โดนมาแล้ว เพื่อนผมก็บอกผมไม่รู้จริงแล้วก็จ่ายไปร้อยเดียวแค่นั้นเองคับ อย่าไปแสดงอำนาจหรือเบ่งกับตำรวจเลยคับ ไอ้เรื่องเบ่งใส่ตำรวจตอนเรียนผมก็เคย ต้องไปเครียรที่โรงพัก คิดไปคิดมา ค่าน้ำมันน แถมยังต้องโทรตามพ่ออีก กับไอ้แค่เรื่องไม่เป็นเรื่อง อย่าไปรบกวนใครเลยคับ

แต่ผมก็ไม่ชอบตำรวจ ได้แต่เก็บเอาไว้พอคับ รู้เค้ารู้เรา รบร้อยครั้งชะร้อยครั้งคับ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าฝากระโปรงหน้าอย่างเดียว
    ผมโดนเรียกบ่อยมาก โดยเฉพาะด่านด่วนประชาชื่น ที่ว่าโหดๆ
    ก็ไม่เคยโดนใบสั่งเลยซักครั้งครับ

หรือถ้าอยากสบายใจ ไปขนส่งแจ้งเป็นสีทูโทน ใช้เวลาที่ขนส่งไม่เกิน 2-3 ชม. ครับ

8. non__

non__ New Member Member

46
    2
    0
    เถียงไปก้อเท่านั้นหาเรื่องจับจนได้แหละ5555

9. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    ตำรวจนี่ไม่วัยรุ่ยเลยยเนอะ คิคิ

10. เมื่อก่อนผมใช้ civic ฝาโปรงคาบอนดำ โดนเรียกคับแต่ไม่โดน วิธีที่ทำคือ ถ่ายสมุดเล่มทะเบียนรถสำเนาคับแล้วแก้ไขในรายละเอียดเกี่ยวกับตัวของสีรถที่ได้แจ้งกับทางขนส่ง เช่น รถสีขาวเราก็เพิ่มเติม ขาว-ดำ เอาคับ ซึ่งรถเราจะกลายเป็นสี two tone เวลาเรียกตรวจขอดูก็ผ่านสะดวกเมื่อยื่นสำเนาเล่มทะเบียนให้ดู แต่ไม่รู้มันจะเล่นอย่างอื่นเพิ่มอีกหรือเป่านะ อิอิ ตำรวจไทยด้วยคับ ปล.เสียดาย civic ผมขายไปและ ไม่งั้นจะเอามาลงให้ดู

11. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

แบบที่พี่โอ๋ว่า ผมว่าสบายใจที่สุดครับแจ้งเป็นสีทูโทนไปเลย

12. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ผมยังไม่เคยโดนเลยสักครั้งแต่ถ้าโดนผมก็คงทำตามกระทู้ของพี่โอ๋อะครับ

13. Plao CT9A

Plao CT9A New Member Member

17
    2
    0
    เคยนั่งไปกับเพื่อน โดนเหมือนกัน 500 ไม่มีใบเสร็จ เซ็งครับ (เพราะมันยืมตังค์เราจ่ายไป) ยังไม่คืนเลย อิอิ

14. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    หุหุ
    ไปทำเป็น 2 tone แล้ว ตอนนี้พี่ที่ทำงานเอารถไปขับแล้ว
    ด่านที่ผมโดนอยู่จากแยก เหม่งจ๋าย ออกไปทาง เรียบทางด่วน รามอินทรานะคับ เผื่อใครจะได้ระวัง

15. AEK_22102526

AEK_22102526 New Member Member

1
    0
    0
    ขอบอกว่าผิดจริงครับที่ทำฝากระโปรงดำหรือเคฟร่าและที่บอกว่าไม่เกิน30%ของสีรถนั้นจริงๆแล้วมันก็ใช้เป็นข้ออ้างได้แต่เจ้าหน้าที่เขาจะดูถึงเจตนาของเราว่าจงใจหรือไม่ อย่างเช่น ฝาหน้าดำสลวยเงางามมาเลยก็อะน้ะ หรือเคฟร่าโหดมาเลยโดนแน่นอนครับ100% มันเลยกายเป็นช่องทางหากินของเขาไป
    เสียภาษีแล้วต้องมาเสียเงินกับเรื่องไม่เป็นเรื่องอีกเนอะ...
    แต่มีทางออกขอบอกก็แค่ไปที่ ขนส่ง แล้วไปทำเรื่องขออนุญาตเปลี่ยนสีก็จบ...
    ผมทำมาแล้วพอโดนเรียกก็ยื่นสำเนาให้ ใบ้แดกไปเลย...5555555555สะใจวัยรุ่นโว้ยยยยยย....

16. basnaja555

basnaja555 New Member Member

2
    0
    0
    พี่ๆๆ

ผมก็เคยโดนคับพอดีแจ้งเปลี่ยนทูโทนแล้วยื่นให้ดูพูดไม่ออกๆๆๆๆเลยเอกสารครบทุกอย่างงงไปเลยแม่งชะใจจัง5555555555:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

17. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    สงสัยต้องไปทำสีทูโทนบ้างแล้ว

18. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    อยู่แถว เอแบคบางนาเหรอ ทำไมไม่เห็นเคยเจอเลย อยู่แถวนี้เหมือนกันครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้