เทอร์โบปกติแกนจะคลอนได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย AE01, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    เป็นของโว3 ลองจับใบโยกดูมีระยะให้ตัวประมาณ1มิล ถือว่าปกติไหมครับ

2. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    แกนมันจะขยับได้นิดหน่อยเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว แต่ต้องไม่ขยับได้มากจนเกินไปจนอาจจะไปสีกับโข่งและใบพัดหน้าและหลังต้องแห้งไม่มีน้ำมันเครื่องเลอะเทอะ:):):)

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตาม ที่ท่านพี่ อ๊อด บอกเลย คับ

เทอโบที่เป็น บูท จะให้ตัวได้นิดหน่อย

แต่ถ้าเป็น บอลแบริ่ง จะให้ตัวไม่ได้เลย

4. aeo-evo

aeo-evo New Member Member

54
    0
    0
    ขอบคุณครับทั้ง........อาจารย์อ๊อด และ น้องดิว...........เพราะกำลังตามหาอยู่เหมือนกันครับ.........:D

5. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    อยากได้เทอร์โบอีโว 5 ปะขายถูกๆ อิอิ แต่ต้องรอใส่โบใหม่ก่อนน่ะ แม่งรอมาชาติกว่าแล้วไม่ว่างซะที

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ก็เปลี่ยนที่ทำดิพี่ ไปหาตาหมูเลย

7. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    ขอบคุณครับ งั้นก็แสดงว่าของผมยังปกติชยับได้นิดหน่อยไม่ถึงกับสีกับโข่ง

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ดูเหลี่ยม บริเวณหน้าใบดูครับ ถ้าเหลี่ยมของใบ ยังไม่มีรอย เสียดสี ก็แสดงว่าแกนยังแน่นอยู่ครับ
    หมุนใบฟังเสียงดูก็รู้ครับ

9. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ยกให้น้องดีกว่าม้างพี่ :D:D:D

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จะแรงไปไหนพี่ น้องตามไม่ทัน

11. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    มาเอาเลยๆ แต่แลกกับ 2 อ่างน่ะ หุหุ:D:D

12. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    ไม่รู่เหมือนกันว่ะ อยากจะตามเค้าทันบ้าง อิอิ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้