เอามาฝากสำหรับผู้ที่อยากใส่ดิสหลังครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย lkki5, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lkki5

lkki5 Member Member

44
    3
    8

รถผมเป็น es01 exi mt ครับใช้ดุมของ stream 1.7 ทั้งชุดเลยไม่ต้องแปลง ถ้าเป็น stream2.0 ชุดหน้าจะใช้ไม่ได้เพราะขนาดเพลาขับใหญ่กว่า 1.7 ปัญหาที่พบคือ จะมีก็ตรงสายเบรกมือที่ต้องดัดแปลงนิดหน่อย
    ส่วน ดิสและดุมหลังถ้าเพื่อนๆสนใจได้ครับ
    ยังทำไม่เสร็จครับ ถ้าเสร็จจะเอามาให้ชมแบบเต็มๆๆ แต่ที่แน่ๆคือตอนนี้...จนครับแต่ก็พอใจผมอยู่สัตหีบ ชลบุรีครับ

2. lkki5

44
    3
    8
    up up

up up

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  3. lkki5

44
    3
    8
    up up

up upสายเบรกมือผมใช้ของเดิมเพราะ stream จะยาวกว่ามาก ส่วนที่คอม้า เราจะยึดสายเบรกมือเดิมเข้ากับ ดุมหลัง stream ได้เพียงรูเดียวแต่ก็แข็งแรงมากแล้ว
    ดุมหลัง stream จะเป็นดุมแบบดรัมในดิส ก็คือมีเบรกอยู่สองแบบในดุม ก็คือดรัมใช้เป็นเบรกมือ ส่วนดิสจะเป็นเบรกใช้งานปกติ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  4. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    เยี่ยมมากครับ ว่าแต่ ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แจ่มเลย ขอบคุณมากที่เอามาให้ชมนะครับ เผื่อมีใครสนใจจะได้ไว้เป็นแนวทาง

6. Boyz_Black ES

Boyz_Black ES New Member Member

11
    0
    0
    เปลี่ยนแบบยกคอม้าเลยป่ะครับ
    ถ้าใช่ แล้วระบบ ABS มีปัญหาป่าวครับ

7. lkki5

44
    3
    8
    ตอบครับ

ยกมาทั้งคอม้าครับ es 02 exi mt ของผมเป็นรถดิบๆๆครับ แบบว่าไม่มีระบบช่วยเหลือเลย ต้องช่วยตัวเองครับทุกวันนี้น่ะ รถผมติดแก๊ส LPG ด้วยนะ ประหยัด 0.9 stang/km เดี่ยววันหน้าจะข้อมูลมาให้เก็บครับ เดือนที่แล้วเคยเหยียบหนี vigo ที่ 180 หายไปจากจอเลยสะใจ 11.30 กับ 30 ก่าๆๆ ลองดู

8. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เยี่ยมเลยครับ แล้วดุมได้มาเท่าไหร่ครับผม

9. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
  10. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เยี่ยมเลยสุดยอดมาก

11. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
  12. lkki5

44
    3
    8
    ตอบครับ

ดุมได้มาราคา 12000 ถ้วน ที่ร้านพรเจริญยนต์ เซียงกงบางนา ซ.5เห็นเหลือหน้าอีกชุดไม่แน่ใจนะ แต่ที่แน่ๆชุดหน้าน่าจะหายากกว่าหลังนะผมว่าน่ะ

13. mimap

mimap Guest

0
    0
    0
    มาทักครั้งที่สอง

อยากเห็นสีรถที่ไปทำมาใหม่ค่ะ
    แล้วข้อความมาทักครั้งแรกหายไปไหนคะ
    ลบหรอ

14. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    แหล่มๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้