อยากสอบถามอาการรถหน่อยคับพอดีขับแล้วมันโยนไปโยนมา

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย joferio, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joferio

joferio New Member Member

13
    0
    0
    มีปัญหาช่วยตอบหน่อย

พอดีขับรถแล้วรู้สึกรถอาการโยนไปโยนมา บังคับรถลำบากรถไม่นิ่งผมใช้โช้คอินทรากร้าไทร์อาร์กับสปริงแต่ง(สปริงใช้มานานแล้ว6ปีแล้ว) แต่โช้คพึ่งซื้อมาลองกดดูแล้วก็โอเคตั้งศูนย์แล้ว ปล่อยมือแล้วรถยังเบี้ยวขวาอยู่ มันเกิดจากอาการโช้คหรือสปริงใครพอทราบบ้าง โช้คนิ่มไปหรือปาว ข้างขวาความรู้สึกเหมือนมันต่ำกว่านิดนึง เวลาขับแล้วทรงตัวไม่ดีเลยไมว่าจะขับเร็วหรือช้า โยกรถไปมาเวลาขับตัวรถโยงไปมาขับแล้วไม่มั่นจัยเลย แล้วขอถามปัญหาอีกอย่าง ผมเปลี่ยนล้อหลังใส่จากดิสของb18 สังเกตุหลายทีแล้วขับรถมาจอดลองไปจับจานดูทำไมมันไม่ค่อยร้อนเลยแต่ข้างหน้าร้อนมากข้างหลังจับแล้วอุ่นๆๆ
    เปลี่ยนวาว40/40แล้วเปลี่ยนหม้อล้มชั้นครึ่งแล้ว ผ้าเบรกก็ยังเยอะ ดึงเบรกมือดูก็จับดีอยู่
    อาการปกติหรือป่าว

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ที่ข้าวขวาต่ำกว่าผมว่าสปริงมันทรุดตัวแล้วครับ ลองหาสปริงใหม่เปลื่ยนดูครับ อาการโยนมันเกิดขึ้นได้2อย่างอ่ะครับโช้คกะสปริง ลองเช็คดูครับ เรื่องเบรคผมว่าปรกติน่ะครับ รถเราใช้แรงเบรคข้างหน้ามากกว่าข้างหลังอยูแล้วครับ เวลาเบรค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้