แน่ะนำร้านฟิลม์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Krit_MK, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Krit_MK

Krit_MK New Member Member

8
    0
    0
    อยากเปลี่ยนฟิลม์ใหม่อ่ะคับ พอจะมีร้านไหนแน่ะนำบ้างคับ
    lamina กับ 3M อันไหนดีกว่ากันคับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ลามิน่า แจ่มกว่า แต่แพงกว่าคับ
    ร้านแนะนำ นี่เอาแบบราคาถูก หรือ งานเนี้ยบล่ะคับกริต

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    3M กะ Lamina ผมว่า คุณภาพพอๆกัน ราคาก็น่าเท่าๆกัน เคยใช้อยู่ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ แต่ Lamina จะดีกว่าตรง มีหลายรุ่น หลายสีให้เลือก

4. ยุทธภมิ (ต้น)

ยุทธภมิ (ต้น) New Member Member

18
    0
    0
    ฟิมล์ ที่มีคุณภาพ ใกล้เคียงกันที่สุด ก็มี ลามีน่า, ไฮคูล , ฮานิตะ , 3M , แตกต่างกันที่ราคาเท่านั้นเองครับ
    ขึ้นอยู่กับว่า ยี่ห้อไหน ติดตลาด มาก่อนครับ ส่วน จอห์นสันไม่ต้องไปมองเลยนะครับ แพง!! คุณภาพก็สู้
    4 ยี่ห้อแรกก็ไม่ได้ ถ้าให้แนะนำนะครับ คิดว่า ไฮ-คูล กับ ฮานิตะ น่าจะดีที่สุด ครับ เพราะ ประหยัดด้วย
    และตัวเลือก ของเฉดสี ก็มีเยอะมาก ๆ ครับ อีกอย่าง ไฮคูล กับ ลามีน่า มาจากที่เดียวกัน นะครับ ผมเคยได้ยินมา

5. xxx sr

xxx sr New Member Member

43
    0
    0
    ตามนั้นครับราคาพอๆกัน........เอา V-KOOL ไหม แต่ราคาจะโดดไปสูงหน่อยถึงมาก

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ถามราคา V-Cool มา ราคาเทียมเมฆเลยคับ

7. Krit_MK

Krit_MK New Member Member

8
    0
    0
    ร้านแถวๆ ซีคอนหรือแถว เมเจอร์ราม มีมั้ยอ่ะคับ พี่ฐา

8. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ดูร้านที่มีห้องแอร์โดยเฉพาะสำหรับติดฟิล์มนะครับ เพราะจะได้ไม่ต้องกังวลกับฝุ่นเข้าแทรกในเนื้อฟิล์ม ส่วนแถวซีคอน หรือรามคำแหง ผมไม่ค่อยรู้จักน่ะสิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้