อยากเปลี่ยนประตูเป็น ms133 royal saloon

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย tha79, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    รบกวนเพื่อนๆครับ
    ของผมเป็น ms132 deluxe กระจกมือหมุนครับ เลยคิดโปรเจ็กต์เล่นๆครับว่า (1) อยากหาแผงประตูพร้อมชุดกระจกไฟฟ้าของ ms133 หรือ 132 royal saloon ที่เป็นกระจกไฟฟ้าพร้อมสวิทต์ มอเตอร์ไฟฟ้า รางกระจกไฟฟ้าด้วย หรือ (2) เปลี่ยนแค่เฉพาะชุดกระจกไฟฟ้าแปลงมาใส่แผงประตูเดิม ซึ่งราคาถูกกว่า ดีครับ ที่สำคัญไม่รู้ว่าจะหาของได้ไหมด้วยสิ หรือข้อสุดท้าย แปลงแบบของพี่นพที่เอาของรุ่น JZ133 มาใส่แทน
    รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยด้วยนะครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2008
  2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ถ้าหาของตรงรุ่นใส่ได้ ก็ดีนะคับ ไม่ว่าจะ MS หรือ JZS ขอให้เป็น S130 ใส่ได้แน่ๆคับ

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    พี่เอกครับ S130 นี่หมายถึง JZS130 กับ MS130 หรอ ครับ

ปล.ขอบคุณพี่เอกมากครับสำหรับเมื่อวานนี้ที่ให้คำปรึกษาครับ พอวางสายพี่ไป รอบมันจำได้เหมือนเดิมและครับพี่ อิอิอิ

4. crowngasza

crowngasza New Member Member

12
    0
    0
    เอาแบบที่3 ครับพี่ฐา คือ ขายซื้อJZS133 อิอิไม่ต้องแปลงเลยพี่

5. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0

6. ยุทธภมิ (ต้น)

ยุทธภมิ (ต้น) New Member Member

18
    0
    0
    ถุ ถุ ถุ ถุ ถูกต้องแล้วครับ :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้