Switch ไฟอะไรหว่า??!!

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ekk@5852, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    สอบถามคับ Switch ไฟข้างขวาติดกับไล่ฝ้าหลังมันคือไฟอะไรกันแน่ ในคู่มือมันบอกเป็นไฟตัดหมอกหลัง

2. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    รอฟังด้วยครับ

3. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    มันก็คือไฟตัดหมอกหลังนั่นแหละครับถูกแล้ว สีแดงๆอยู่ข้างๆไฟถอยทั้ง 2 ข้าง กดแล้วจะสว่างขึ้นมาเหมือนไฟเบรค

4. jit95

382
    0
    0
    ได้อีก 1 ผมพึงรู้นะครับ แล้วอย่างกรุงเทพ ไม่มีหมอกเราเปิด รถตามหลังจะสับสนมั้ยว่าไฟเบรคครับ

5. jit95

382
    0
    0
  6. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    สวิตซ์ทนั้นนอกจากไฟตัดหมอกหลังจะติดแล้ว ข้างหน้าใต้กันชนจะมีปลั้กอยู่ 2 ข้าง
    เอาไว้ต่อสปอร์ทไลท์(ของกันชนตัวนอก)ได้ด้วย

ปล.....ดูในกล่องฟิวส์ จะมีช่องว่างที่เขียนว่า Fog lamp อยู่ใส่รีเลยก็จะใช้ได้

7. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ไม่สับสนหรอกครับเพราะไฟเบรคจะติดก็ต่อเมื่อเหยียบเบรค สังเกตุได้จากไฟเบรคดวงที่ 3 ตรงฝากระโปรงหลังได้ครับ ส่วนใหญ่ไฟตัดหมอกหลังในกทม. ผมใช้ตอนฝนตกหนักมากๆๆๆๆ ให้คันหลังเห็นรถเราได้แต่ไกลหน่อย

8. ekk@5852

525
    0
    0
    เปิดสวิตซ์แล้วไฟไม่ติดคับ

9. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ใส่หลอดด้วยครับ

10. automo007

automo007 New Member Member

28
    0
    0
    ต้องเปิดไฟหน้า ไฟใหญ่นะไม่ใช่ไฟหรี่ไฟตัดหมอกหลังภึงจะติดอ่ะครับ แต่สายไฟด้านหน้าใต้กันชนผมลองต่อและใสรีเลย์แล้วไม่ติดอ่ะครับไม่รู้ใครต่อได้มั่งแจ้งหน่อยนะครับ

11. ekk@5852

525
    0
    0
    ถอดหลอดดูหลอดก็ไม่ขาด แต่ขั้วจมเป็นรอยลึกเลย สวิตซ์ไฟก็โชว์แต่ก็ยังไม่ติดอ่ะ

12. automo007

automo007 New Member Member

28
    0
    0
    เปิดไฟหน้าก่อนแล้วกดไฟโชว์ที่สวิทย์ก้อจะติดนะ ชุดนี้ไม่มีรีเลย์นะไม่งั้นลองเอามิเตอร์จับที่ปลายสายว่ามีไฟเปล่าลองดูนะ

13. ekk@5852

525
    0
    0
    ติดแล้วคับ ใช่แล้วเป็นที่ขั้วหลอดนี่เองขั้วของสายกราวด์แตะไม่ถึงกันคับ ก็เลยถอดออกมาขูดๆก็ติด แจ่มมั่กๆเลย

14. tanito

tanito New Member Member

22
    0
    0
    ของผมถอดไฟตัดหมอกหลังออกอ่ะ
    แต่ต่อสปอร์ตไลท์ด้านหน้าแทน

15. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ขอให้ใช้กันถูกเวลาด้วยนะครับ สำหรับไฟตัดหมอกหลัง

ที่บอกว่าเหมือนไฟเบรก

ลองสังเกตุดูอีกทีนะครับ มันสว่างกว่าไฟเบรค เพราะโคมตรงนั้นมันใสกว่าครับ

เปิดแล้วจะแสบตากว่าไฟเบรค สังเกตุจากเวลาที่เราติดไฟแดง ถ้าคันหน้าเบรค เราจะไม่ค่อยแสบตาเท่าไร
    แต่ถ้าคันหน้าขับอยู่แล้วเปิดไฟตัดหมอก มันจะแยงตามากๆ ครับ

เอาไว้ตอนฝนตกหนัก กะหมอกลงจัดนะครับ

16. neon_8151

neon_8151 New Member Member

35
    0
    0
    ช่วยแนะนำด้วยครับ
    พอดีผมลองใส่รีเลย์แล้วแต่ไฟไม่มาที่สายไฟด้านหน้าใต้กันชนทำไงดี(คือผมเปิดไฟหน้าแล้วนะครับ)

ใครมีวิธีแก้ไขอย่างไง ช่วยแชร์ความรู้กันหน่อยเร้ววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้