กินยางหลัง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย vrayuth, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vrayuth

vrayuth New Member Member

3
    0
    0
    รถของผมเดิมๆนะครับ แต่ใช้ไปใช้มา อยู่ดีๆ ล้อหลัง 2ข้างบริเวณ ลายตรงกลางดอกยางหายไปครึ่งหนี่งเมื่อเทียบกับล้อหน้าดอกยางยังดีอยู่ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ รถผมไม่เคยตกหลุมหรือกระแทกอะไรแรงๆเลยครับ เพื่อน ๆพี่ ที่มีความรู้เรื่องยางช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

2. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ถ้ากินกลางน่าจะมาจากเติมลมยางมากไปครับ
    แต่ถ้ากินด้านในต้องทำตัวปรับแคมเบอร์ครับ...

3. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ยางกินดอกแค่ครึ่งเดียวช่ายมั้ย
    ไม่ได้กินในรึนอก
    แสดงว่าโช๊คมีปัญหาแล้ว อาจมีการซึม รึรั่ว

แต่ถ้ากินช้ายของยาง กินขวาของยาง รึตรงกลาง
    มีอาการตามความเห็นด้านบน

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เติมลมยางมากเกินไป ครับ
    ควรเติมประมาณ 30-32 แล้วแต่ขนาดล้อและยาง และความชอบส่วนตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้