เพื่อนๆจะทำอย่างไรเมื่อโดนมอเตอร์ไซค์ชนแล้วหนี

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย mc_ba2, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mc_ba2

mc_ba2 New Member Member

11
    0
    0
    วันนี้โดนมอเตอร์ไซค์ชนแล้วหนีตรงถ.พระราม2แถวเซ็นทรัล, ขับไล่กวดกันประมาณ10นาทีสุดท้ายมันหนีไปได้เพราะมันเข้าซอยเล็ก โคตรเจ็บใจเลย. ตอนไล่กวดบนถนนใหญ่มีโอกาสชนมัน1ครั้ง ตอนแรกกะชนเบียดข้างถนนให้ตายเลย แต่แล้วชั่ววูปเดียวก็เปลี่ยนใจเป็นชนเบา ปรากฏว่าโดนแต่มันไม่ล้มได้แต่ส่ายไปมา. ใจนึงก็เสียดายน่าจะชนแม่งไปเลย(มันคงเจ็บหนักหรือไมรก็ตายไปเลย) อีกใจก็นึกสว่าดีแล้วที่ไม่คิดชนมันแรงๆ เรื่องคงจะยาว. สรุปก็มานั่งทำใจระงับความโมโห แล้วก็เอารถไปเคลมที่ศูนย์.

เพื่อนๆล่ะเคยมีประสบการณ์แบบนี่บ้างหรือเปล่า มาแชร์กันหน่อย, ใครไม่เคยโดนคงไม่รู้หรอกว่าความรู้สึก โกรธแค้นตอนนั้นมันมากแค่ไหน :mad::mad::mad::mad::mad:

2. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    เข้าใจถึงความรู้สึกครับ ผมเองโดนที่หน้าบริษัท มอเตอร์ไซค์ขับปาดหน้าแล้วไม่พ้นโดนกันชนหน้าหลุดออกมาทั้งอันเลยครับมอเตอร์ไซค์มาแรงมาก ในใจที่คิดตอนแรกเลยจะวิ่งไล่.... แต่ต้องเหยียบเบรคเพราะกันชนหน้าเราขว้างเราอยู่ ทะเบียนมันก็มองไม่เห็น แค้นมาก ๆ สักพักมีพี่ขี่มอเตอร์ไซค์ที่เห็นเหตุการมาบอกเค้าวิ่งไล่ตามให้บอกว่ามันไปหลบอยู่ซอยโกดังล้าง แต่พี่เขาไม่ได้เข้าไป แล้วก็ไม่ได้ดูทะเบียนไว้ ในใจคิดว่าไปยังไงก็ต้องไป แต่แฟนบอกอย่าเข้าไปเลยคิดว่าฟาดเคราะห์ไป มาเล่าให้เพื่อนที่ทำงานฟังหลายคนหลายมุมมองแต่ผมรู้สึกว่าดีแล้วที่ตอนมอเตอร์ไซค์มาชนเขาไม่เสียการทรงตัวแล้วล้มไปผมอาจจะต้องปวดหัวมากกว่านี้หลายเท่าไม่ว่าผมจะถูกหรือผิด สิ่งหนึ่งที่อยากฝากถึงเพื่อน ๆ ไว้อย่าเอาตัวเราเข้าไปแลก จำทะเบียนได้จด จำลักษณะรถได้จด แล้วไปแจ้งความดีกว่าครับ แต่ผมเองจำอะไรไม่ได้เลย 555 จ่ายเองทุกรายการ ประกันชั้น 2 พิเศษต้องมีคู่กรณีเท่านั้น

3. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    อย่าไปคิดมากค้าบถือว่าฟาดเคราะห์ไป ผมเคยโดนแต่มันไม่หนี และก้อไม่จ่ายค้าบ มอไซค์เฉี่ยวรถกะบะคันเก่า แบบว่าผมเปิดไฟเลี้ยวจะเลี้ยวซ้ายเข้าซอย มอไซค์มาเร็วมาก ปลายแฮนด์รถมอเตอไซค์ ขูดสีรถเป็นทางยาวเกือบ 2 ฟุตได้ ผมก้อลงไปคุยมันซ้อนกันมาสองคนค้าบ ผมถามว่าทำไมขับเร็วจัง มันบอก มัน รีบ ค้าบ ผมเลยถามต่อ แล้วไม่เห้นเหรอ ที่ผมก้อเปิดไฟเลี้ยวแล้วอ่ะ มันบอก เห้นแต่ เบรค ไม่ทัน มันก้อถามผมว่า มีประกันป่ะ ผมบอกมันว่ามี ( แต่จริงๆไม่มีอ่ะค้าบ เพราะมีเป้นชั้น 3 แล้วก้อประกันหมดแล้วด้วย ) ผมเลยบอกมันว่า รอประกันกว่าจะมา เสียเวลา คุณผิดเห็นๆ ดูรอยขูดแล้ว ค่าซ่อม โป๊วทำสี 2,000 น่าจะได้ ผมบอกมันไม่มีเงินอ่า ผมเลยไม่รุ้จะทำยังไง เลยปล่อยมันไป

4. art_Es

art_Es New Member Member

24
    6
    0
    ปล่อยมันไปคับถือซะว่าโชคดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้