ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย superchamp, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ฝากเนื้อฝากตัวคับ ตอนนี้กะลังจะหันกลับมาทำ fiat 131 แต่เป็นตัวสี่ประตูน่ะคับ
    ว่าจะทำเครื่องเดิม ทวินแคม เลยว่าจะถามแนวทางว่าจะปั้นเครื่องเดิมยังไงคับ
    ไม่เน้นใช้งานอ่ะคับ เน้นเอามาวิ่งแดร๊ก ยังไงแนะนำได้คับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เครื่องเดิม ยัดลูกโต ลูกเฟียตมีขายเยอะ ทนด้วย
    เปลี่ยนแคมเจียร
    ใส่ Weber

แค่นี้ก้อวิ่งมันแล้วครับ

3. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    ยินดีด้วยครับก้องที่ได้รถแล้ว แต่เราเคยแนะก้องแล้วไงว่ารถ FIAT ไม่เหมาะกับ Drag เพราะด้วยองค์ประกอบหลายๆ อย่าง ถ้าเอาแรง ก้องจะหาน้ำมัน 95 เติมได้ไหม ถ้าอยากเล่น Drag รถ Civic EF คันเก่าของก้องนั่นแหละคือคำตอบที่ถูกทาง

ปล..ป๊อบ น้องพี่หนึ่งนะ :):)

4. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    อิอิ k.ป๊อปน่ะเอง จิงตอนนี้ยังไม่ได้รถเลยคับ แต่ตอนนี้ที่กะลังจะได้ 131 racing มาปั้น จิงๆก็คงไม่ได้
    เน้นผลงานอะไรมาก ที่จะทำเพราะจะทำให้คนบางคนหน้าหงายที่เคยดูถูกผมอ่ะคับ อิอิ
    เมื่อไม่กี่วันก็เข้าไปดูและคุยกะที่เฟียตสามสหาย ตอนนี้ก็พอได้แนวทางบ้างอ่ะคับ แต่ว่าคงเหนื่อย
    เหมือนกัน แต่เท่าที่คุยกะที่อู่เค้าว่ามีโอกาสที่วิ่งได้ราวๆ 15-16 แต่คงมีปัญหาหลายเรื่อง
    รวมทั้งน้ำมัน 95 ด้วยอิอิ เลยคิดหลายอย่างเหมือนกัน
    ไว้คงต้องมาปรึกษาอีกเยอะคับ ตอนนี efผมขายไปแล้วคับ คิดถึงมากๆๆ
    ตอนนี้มันกลายเป็นรถแดร๊กไปแล้ว จากgymkhana ว่าแต่k.ป๊อปสบายดีน่ะคับ

5. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ตาก้องขายไปไมอ่ะ โห สาวกจิมไปอีก1 :D EFคันนั้นดีนะ มีเพลาข้างเดียวยังขี่กลับบ้านได้เลย 55555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2008
  6. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

จิงดิครับพี่บี :eek::eek: เมื่อวานเห็นพี่บีแว๊บๆ...เห็นถือหนังสือ (นักเลงรถ) อ๊อฟฟิทเก่า ว่าจะทักพี่แล้วพอดีพี่เอก อโนทัย เรียกซะก่อน เลยไม่ได้ทักพี่เลย :):)

7. punto power

punto power Member Member

179
    0
    16
    สู้ๆๆนะพี่ เอาหัยพวกที่ดูถูก fiat มานหน้าหงายเรย :car:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้