ขอความรู้สายพานราวลิ้น

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย dol5127, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dol5127

dol5127 New Member Member

8
    0
    0
    อยู่บางกรวยเหมือนกันครับ

1. อยากรู้ว่าสายพานราวลิ้นต้องตั้งอยู่ที่ระยะเท่าไหร่? (ใช่ 6 หรือเปล่า?)
    2. ซันรูพ ถ้ามีน้ำรั่วเข้าไป มันมีที่ระบายหรือเปล่า?
    3. แล้วมันไปออกที่ไหน?

วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

2. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    มันน่าเป็นไอ้ท่อยางอันนี้ล่ะ รับ ( ถามจาก k.โอมอะน่ะ) ทางระบายนำ ยังมีรูปอีกเยอะ พอดีถ่ายเก็บไว้อนรื้อรถอ่ะ เด๋วว่างๆ จะรวบรวมทำไว้ให้เพื่อนๆ เก็บไว้เป็นข้อมูล หลายจุด

3. dol5127

dol5127 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ

โห.....ต้องขอขอบคุณ คุณโท มากๆ เลยนะครับ
    ก็ถ้ารู้แล้ว จะได้บายใจคร๊าบบบบบ..........:D

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    มีอยู่ 4มุมเมือง บนหลังคา ครับ ไม่ต้องกลัวน้ำเข้าเพราะยังไง มันซึมได้อยู่แล้วแมรูระบายออก

5. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ลองทดสอบดูง่ายๆคับ เปิดซันลูป แล้วเอาน้ำใส่ขวดเทลงไปในช่องขอบๆของชันลูบน้ำจะไหลออกมาเองทางไหนลองดูคับ มันจะออกทางแก้มซ้ายแก้มขวาหรีอตูดซ้ายขวาของตัวรถแล้วแต่การจอดรถอ่ะว่าเอียงไปทางไหน ของผมเคยเจอรูระบายมันตันเลยจัดการทะลวงมันซะด้วยลวดเล็กๆทีนี้น้ำไหลพรวดเลย5555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้