ขออีกสักครั้งนะ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย ปิยะ อุ่นแก้ว, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าอยากรบกวนพี่ผู้รู้หน่อยครับ คือว่าผมจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ กับน้ำมันเฟืองท้ายเองอ่ะครับ มีพี่คนไหนพอจะรู้บ้างครับว่าต้องใช้เกรดไหนและยี่ห้ออะไรดีครับ อยากทราบด่วนครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ของคุณล่วงหน้าครับ:eek:

1. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เห็นที่นิยมกันแล้ว่าดีๆ ก็มีของ ของpenzoil ,Valvoline,Mobil 1

ถ้าจำไม่ผิดจะมีเกรดธรรดา กับ Synthetic

แต่ปกติใช้เกรดธรรมดาก็ได้ จะให้ดีเปลี่ยนทุก 20,000 Km กำลังดีคับ

ส่วนเบอร์จำไม่ได้คับ ลองดูตามออโต้แบค น่าจะมีให้ลองหยิบมาเทียบหลายตัวอยู่คับ

ส่วนตัวเคยใช้ penzoil ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ

2. ขอบคุณครับ:teeth:

3. SuperFour400

SuperFour400 New Member Member

157
    6
    0
    ดีดี

เดี๋ยวผมจะได้ใช้บ้างอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้