ที่ปัดน้ำมันฝน เวลาปัดมัน ตึกๆๆ คล้ายๆมันฝืด คับ ทำงัยดีอ่ะ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย โจ6365, 7 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ที่ปัดน้ำฝนมันเหมือนจะฝืดคับ จะกระตุก ตึดๆๆๆๆๆ จะเป็นเวลาฝนตกไม่เยอะคับ
    แต่ถ้าตกเปียกตลอดเวลา ปัดไม่เป็นรัย เป็นที่ก้านปัด หรือว่ากระจกคับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ และวิธีแก้ทำงัยคับ รำคาญมากเลยคับ เวลาปัด :cry:

2. นุ_EGmidnightblue

นุ_EGmidnightblue New Member Member

37
    6
    0
    ยางที่ใบปัดมันเสื่อมรึเปล่า
    ถ้าไม่เสื่อมลองใช้น้ำยาเคลือบกระจก น่าจะพอช่วยได้
    ลองดู คับ

3. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกัน..เป็นเพราะว่านะ​(ความเห็นส่วนตัวครับ)
    มันสะอาดไปครับ ยางสะอาด(ยางปัด )เพราะเราเช็ด+กระจกก็สะอาด
    เวลาเจอฝนแบบมาประเดี๋ยวประด๋าว มันก็เกิดอาการแบบที่ว่าแต่พอหนักเข้า
    ความลื่นหรือเมือกน้ำเกิดที่กระจกมันสัมพันธกันระหว่างกระจก+ยางปัดการปัดมันก็ปกติ (ปัดดี)
    อันนี้หมายความว่า ยางปัดต้องใหม่แบบที่เราคิดน่ะครับต้องดูยางด้วยเพราะมันมีส่วน!!

4. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    ผมสังเกตุว่า เวลาใช้น้ำยาเคลือบกระจก ช่วงฝนตกปรอยๆ แล้วใช้ ใบปัดน้ำฝน มันจะฝืดๆ แต่ถ้าฝนตกแรง จะไม่ฝืด ค้าบ ช่วงหลังเลยไม่ได้ใช้น้ำยาแล้ว

5. nong384

nong384 New Member Lady Member

14
    6
    0
    เป็นเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้มันลามไปที่ตัวก้านแล้วค่ะอาการคือพอปัดแล้วใบปัดตกไปตีกับพลาสติกขอบกระจกค่ะ

6. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ใช่คับ ผมจะเป็นเวลากระจกสะอาด แต่ถ้าได้เจอฝนตกเยอะจะไม่เป็นรัย
    หรือไม่กระจกสกปรก ฝนตกปัดแล้วจะลื่น เอออ... ผมว่ามันแปลกดีอ่ะ
    แบบนี้ปล่อยให้มันสกปรกดีกว่ามั่ง อิ อิ ...แต่เห็นมีเพื่อนบอกว่าให้เข้าศูนย์
    เค้าจะตั้งที่ก้านปัดน้ำฝนให้คับ ไม่รู้หายจิงป่าว เดี๋ยวว่าถึงเช็คระยะจะลองให้เค้าตั้งดู...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้