ใครรู้วิธีล้างแอร์โฟลว์ด้วยตัวเองบ้างคร๊าบบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat and Amp, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    :cry: ช่วงนี้ไม่มีเวลาไปเข้าอู่ เลยอยากล้างแอร์โฟลว์ใช้ไปชั่วคราวก่อนอ่ะใครรู้
    วิธีล้างบ้างอ่ะช่วยบอกที แล้วต้องล้างยังไง ต้องระวังตรงไหนเป็นพิเศษ
    รึเปล่า อ๋อ..บอกวิธีถอดด้วยก็ดีนะคับ กลัวใส่ไม่เหมือนเดิมจังเลย...
    อ๋อ...ลืมบอกอาการไป มันรอบสวิงแรงบ้างเบาบ้างบางทีก็ดับไปเลยเวลาจอด
    ติดไฟแดงอ่ะ...หัวเทียนก็เปลี่ยนแล้วใช้ได้สักพักก็เป็นอีก...กรองเบนซิล
    ก็เปลี่ยนแล้วเมื่อ 3เดือนที่แล้ว ใครรู้วิธีช่วยบอกทีนะคับ
    แล้วถ้าเปลี่ยนแอร์โฟลว์ราคาเท่าไหร่แบบเบ็ดเสร็จนะคับ(ค่าแรงด้วย)
    :cry::cry::cry::cry:

2. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แนะนำ อู่ พี่ ติ่ง ครับ
    สอบถามได้ครับ เบอร์ ก็ หา ในกระทู้ ครับ
    ส่วน ถ้า อยาก จะล้าง เอง คร่าว ๆ นะครับ
    อัน ดับ แรก ต้อง มี สเปรย์ กระป๋อง ตัว ล้างครับ
    แนะนำ ต้องเป็น กระป๋อง สีฟ้า ยี่ห้อ ฟิลิป ครับ
    วิธีการถอด ต้อง ถอดกล่อง กรองอากาศ ก่อนครับ จำไว้ด้วยนะครับว่า
    ถอดอย่างไร แล้ว ต้องใส่ คืนให้ ได้ ครับ
    เมื่อ ถอดเสร็จ จะเห็น ลิ้นปีผีเสื้อ ครับ มองข้างใน ลึก ๆ
    จะเห็นคล้าย ๆ ใยครับ จัดการ เขย่า กระป๋อง แล้ว
    ฉีด เข้าไปเลยครับ ระวัง อย่าให้ ใย ขาด
    พ่นสัก พัก ตามความพอใจครับ
    แล้ว จัดการ สตาร์ท เครื่อง ครับ เพื่อให้ มันเผา ไหม้
    เสร็จ แล้ว ก็ จัด การ ปิดเครื่อง ประกอบ เหมือนเดิมครับ
    แล้วค่อย ดูผลอีกที ครับ
    แต่ แนะนำ เข้าอู่ ล้างดีกว่า
    เอาเค้ามาอีกที อ่ะครับ
    ไม่เคย ล้าง เอง

3. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ขอบคุณครับ เพิ่งรู้เหมือนกัน

4. Oat and Amp

127
    10
    0
    สเปรย์ที่ว่ามามันเป็นสเปรย์อะไรอ่ะ เป็นพวกที่ใช้ล้างวอลลูมอ่ะป่าวคับ
    หาซื้อได้แถวไหน เขาเรียกว่าอะไรคับ

5. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    รอชมผู้รู้นะครับ

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0

ถูกต้องนะคร้าบบบบ

หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่อิเล็คทรอนิคส์ครับป๋ม

ป๋องฟ้า...

:D:D:D:D:D

7. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    พี่ติ่งล่ะดีสุดครับ

8. สเปที่ใช่อยู่จะมี 2จำพวกใหญ่ๆ คับ

จำพวกแรก จะเป็นยาล่อเลื่อน อเนกประสงค์ หรือที่รุจักกันว่า โซแน็ก อะและ ป๋อง จาสีส้มๆ

อีกจำพวกคือยา ล้างหน้าสำผลัด ทำความสอาดสวิท ตัวนี้ไม่ลื่อนแต่ทำให้สะอาดคับ โดนแล้วเย็นๆ ที่เรียกกันว่า คอนแทกทินเนอ ป๋องจาสีฟ้าๆ คับ

ที่ข้างบนพูดถึงน่าจาเป็น คอนเทคทินเนอ มากว่าคับ

9. Oat and Amp

127
    10
    0
    รับทราบ...ทำแล้วเป็นไงจะมาบอกนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้