สอบถามเกี่ยวกับเครื่อง D15Z คับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย a4j, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a4j

a4j New Member Member

17
    0
    0
    ผมเพิ่งซื้อรถมาคับ เป็นเครื่อง D15Z เกียร์ออโต้แบบไฟฟ้า ต้องการเพิ่มความแรงให้มันหนะครับ..วานผู้มีความรู้ทุกท่านช่วยหน่อยนะครับ

2. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    เอ่ๆๆ หน้าตามันเป้นงัยเหรอ

3. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..Zตัวไหนครับ.. Z-1 ( V-Tec-E ) .. หรือว่า Z-2 ( 2 STaGE V-Tec FeRiO Vi 4 ประตู / VTi 3 ประตู )..
    ..แต่ไม่ว่าจะตัวไหน.. ทำให้แรงน่าจะยุ่งยากอยู่พอสมควรครับ..
    ..มันใช้ eCU. ที่ไม่เหมือนกับเครื่องฮอนด้าตัวอื่น..
    ..ทำให้ระบบสายไฟของมันแปลกจากชาวบ้านเค้าตามไปด้วย..
    ..อย่างตัว Z-1 นี่.. จะใช้ o2 เซ็นเซอร์แบบ 6 สาย..
    ..แค่ตัวนี้เสียอย่างเดียว.. ลำพังหาอะไหล่ก็แทบกระอักเลือดแล้วครับ..

4. ไม่เคยเห็น...
    เลยครับพี่....ช้วยถ่ายรูป...
    มาให้ดูเป็นขวัญตาก็ดีครับ
    .......................................
    แต่ผมว่า...จะให้แรงแบบว่าสวน...คนอื่นได้อะยากครับ
    แต่ถ้าจะไปเล่น...จิมคาน่า ...พี่ก็ลงครัชใหม่...สายหัวเทียน+หัวเทียน
    ช้วงล่างหนึบๆ+บอลจ๊อย...เฮดโล่งๆ+ปลายพักกลางซะหน่อย
    แค่นี้...พี่ก็เล่นจิมได้แย้ว....ถ้าจะเอาแรงๆ
    ฟันธงครับ...ลงเครื่องใหม่ดีกว่า

5. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    อืม d15z มันเป็นเครื่องบ้านเราหรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจ

6. a4j

a4j New Member Member

17
    0
    0
    เด๋วผมค่อยถ่ายรูปไปให้ดูนะครับ

7. SANNY

SANNY New Member Member

88
    3
    0
    เครื่องตัวเดียวกับของผมเลย เครื่องคาบูปลายปี95(น่าจะล็ิอตสุดท้ายของ3ประตู)รหัสD15Z

8. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    เห็นในคู่มือ Manual เป็น D15Z กับ D15B7 และ D15B8

แล้ว D15B ฝาดำ มันคือตัวไหนอ่ะครับ พอดีจะลองรื้อหน่อย

9. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    เห็นในคู่มือ Manual เป็น D15Z กับ D15B7 และ D15B8

แล้ว D15B ฝาดำ มันคือตัวไหนอ่ะครับ พอดีจะลองรื้อหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้