มีวิธีแก้ไขรอยรักยิ้มบนรถมาฝากครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Saimon, 31 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    เป็นคลิ๊บ VDO

วิธีการทำโดยใช้ น้ำแข็งแห้ง จิ้มไปในรอยบุ๋มของรถ 5 นาที
    รอยบุ๋มก็จะนูนขึ้นมาเหมือนเดิมแล้วครับ
    ลองไปทำกันดูนะครับ

http://www.tricklife.com/view.php?id=458

chai import และ อุ้ม ถูกใจสิ่งนี้
  2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ojklo

น่าสนๆ

3. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ทำได้จริงป่าวครับ

รถผมมีรอยนึง

ต้องหาทางไปลองซะแล้ว...

ขอบคุณนะครับ

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    น้ำแข็งแห้งมันจะดูดสีมั้ยครับเนี่ย

5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    นั่นสิมันจะทำให้สีรถเป็นอะไรหรือป่าว

6. Saimon

56
    2
    0
    ใครลองทำแล้ว ได้ผลอย่างไร มาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

7. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เดี๋ยวลองให้.. ว่าแต่น้ำแข็งแห้งมันหาได้ที่ไหนอะ..

8. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    เออ.....ไอ้น้ำแข็งแห้งเนี่ยมันต้องซื้อตามรถไอติมอะป่าว

9. จัดไป

เด๋วผมเป็นหนูลองยาเอง

รอยมันอยู่ที่ลับ

10. kookgoo

kookgoo New Member Member

19
    2
    0
    >>>ลองแล้วได้ผลยังไงแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ...ถ้าแก้ได้จิงนะ...คงทำให้หลายๆท่านหมดความกังวลไปหลาย<<<

11. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    วันนี้ลองเเล้วคร้าบ ไป สเวนเซ่นมา ซื้อไอติมกลับบ้าน 150 บาทโดนไป ได้น้ำเเข็งเเห้งมา 4 ก้อน เมื่อกลับมาถึงบ้านลองเลยคร้าบ ทั้งกับ รถพ่อ เเละรถผม ปรากฏ ว่า ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย ทั้งกด ทั้งถู ทั้งวางทิ้งไว้ ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองใหม่เพราะมันมืดเเล้ว เเต่สีไม่เป็นไรอ่ะคร้าบตอนนี้ เเต่ไม่รู้พรุ่งนี้จะด่างป่าว โดนพ่อด่าตายเเน่เลย อิอิ

12. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    เคยเห็นเหมือนกันแต่อันนั้นเค้าบอกให้เอาไฟลนๆก่อน พออุ่นๆ แล้วเอาน้ำแข็งแห้งประคบหนะครับ เค้าแนะนำให้เอาwaxลงไปตรงนั้นก่อนหนาๆ เลือกwaxแบบถึกๆทนๆหน่อยนะ แต่เสี่ยงใช้ได้เลย ไฟลนนานเกิน จะได้ทำสีไปด้วยเลยทีนี้ .....

13. up to you

up to you New Member Member

35
    1
    0
    เคยลองกับรถเพื่อนครับ A32 แต่ลักยิ้มมันเยอะและบุบชัดมากๆ ( ขอฟรีจากรถไอติมเลย )

ผลปรากฎว่า ตัวรถมันก็ปูดขึ้นจริงๆครับ ( ปูดเข้ารูปเดิมนะ ) แต่ว่าต้องจ่อไว้นานมากๆ ไม่ได้เห็นผลแบบปุบปับนะครับ ต้องสังเกตุดีๆจะเห็นว่ามันเข้ารูปดีขึ้นครับ
    สรุปก็คือ ยืนยันว่าช่วยให้ดีขึ้นครับ แต่ต้องใช้เวลานานมากๆในการประคบ แต่มันก็ช่วยได้นิดเดียวแค่นั้นเองนะครับ ต้องสังเกตุดีๆถ้าไม่ดูดีๆจะไม่เห็นความเปลี่ยนแปลง ( หรือว่าเพราะรถเพื่อนผมรอยมันหนักก็ไม่ทราบได้ )
    สำหรับสีรถนั้น ไม่เป็นไรครับ เสร็จแล้วเคลือบทับเพื่อความสบายใจก็จบ หรือจะเคลือบก่อนก็ได้ ทางที่ดีลองเอาชิ้นเล็กๆประคบดูก่อนว่าสีเป็นอะไรมั๊ยก่อนจะทำจริงดีกว่าครับ

14. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ต้องลองดูแล้ว

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ต้องลองคับ...ความรู้คับ อัพไปป

16. Saimon

56
    2
    0
    แจ่มครับ

น่าไปลองทำกันดูนะไม่เสียหลาย..:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้