อยากเปลี่ยนโช้คครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย poppoppoppop, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poppoppoppop

poppoppoppop Guest

0
    0
    0
    ขอความเห็นหน่อยครับ
    ผมใช้โช้คเดิมอยู่ รู้สึกว่ามันไม่หนึบไม่นุ่ม เลยอยากจะซื้อโชคใหม่ที่หนึบและนุ่ม
    ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่ายี่ห้ออะไรดี ราคาปานกลางๆครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. lovely

lovely New Member Member

33
    1
    0
    สวัสดีครับ คือก่อนอื่นครับ ต้องถามผู้ใช้ก่อนครับ ว่าขับใช้งานแบบไหนครับถ้าไม่โหดมาก ก้อาจจะเป็นโช้คของDc5 typeR บวกกับสปิงแต่งซักชุดราคาน่าจะอยู่ประมาณ หมื่นนิดๆจะได้ความหนึมขึ้นมานิดหน่อยพอขับมันๆความเตี้ยก็จะลงมาประมาณนิ้วครึ่งถึงสองนิ้วแล้วแต่สปิง
    ปล, ขึ้นอยู่กับ การใช้งาน ความชอบอันนี้คือการตัดสินใจเลยครับ แล้วก็งบประมาณ ถุกผิดประการณ์ใดขออภัยไว้น่ะที่นี้ด้วยครับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง เ อ า โ ช๊ ค ไ ป อั ด น้ำ มั น ก่ อ น ดี มั้ ย คั บ

เ พ ร า ะ ป ร ะ ห ยั ด ก ว่ า เ ป ลื่ ย น เ ย อ ะ คั บ

4. poppoppoppop

poppoppoppop Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ถามต่อครับ แล้วถ้าผมใส่โช้คของ DC5 ผมต้องแปลงอะไรมั้ยครับ
    แล้วถ้าไม่อยากให้รถเตี้ยลง ต้องทำยังไงครับ
    จะใส่โช้ค DC5 กับสปริงเดิมได้มั้ยครับ

แล้วโช้คพวก KYB, Koni, แล้วก็พวกยี่ห้อต่างๆเนี่ย แนะนำมั้ยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ

5. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ถ้าใส่โช๊ค DC5 จะต้องขยายรูน๊อตตรงคอม้าคับ ถ้าเป็น 01 - 03 นะ แต่ 04 อาจจะไม่ต้อง มั้ง
    ถ้าไม่อยากเตี้ยมากก้อใช้สปริง DC5 เดิมๆ จะลงมาประมาณ 1.0 - 1.5 ซม.

แต่ถ้าไม่อยากแปลงเลยก้อน่าจะใช้ของ EP3 ยกเซ็ตคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้