ถามเซียนเครื่องหลายคนคับว่า ถ้าเครื่อง4agzeขับหน้าแปลงเป็นขับหลัง ต้องใช้อะไรหรือเปลี่ยนอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Obbie88, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Obbie88

Obbie88 New Member Member

33
    0
    0
    ถามเซียนเครื่องหลายคนคับว่า ถ้าเครื่อง4agze(supercharge)ขับหน้าแปลงเป็นขับหลัง ต้องใช้อะไรหรือเปลี่ยนอะไรบ้าง รบกวนพี่ๆเพื่อนๆทุกคนด้วยน๊ะคราบ ขอบคุนล่วงหน้าครับ

2. Obbie88

33
    0
    0
    UP++++++++++++++++++++++++++++
    Help Plzzz...........

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

4. Obbie88

33
    0
    0
  5. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    คล้ายๆกับทำ 4A ge ขับหน้าให้เป็นขับหลังนะครับ อุปกรณ์ก็ใช้คล้ายๆกันครับ
    สนใจสอบถามได้ครับ 089 0500010 ขอบคุณครับ

6. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    หาเกียร์ 4AG ขับหลังมาชนกับเครื่องขับหน้า เปลี่ยนท่อร่วม ID ของขับหน้าให้เป็นขับหลัง ทำจุดยึดแท่นเครื่องใหม่ เพราะขับหน้า จุดยึดจะไม่เหมือนขับหลัง เดินท่อน้ำใหม่ เพราะทางเข้าออกของท่อน้ำ ขับหน้า ขับหลังไม่เหมือนกัน หลักการแปลงขับหน้าเป็นขับหลังตระกูล 4-AG ทั้งหลาย จะคล้ายๆกัน

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ตามนั้นครับแต่เดิมเป็นซุปเปอร์ชาร์ทถอดซูปเปอร์ชาร์ทออก
    เซ็ตเทอร์โบแม่มเลยเอาเทอร์โบของ Galant VR-4 มาใส่ก็ได้

8. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ตอนนี้มี 4AGZE กับ 4AGE20Valve เข้ามาเหมือนกัน
    เกียร์ 4 AGE ขับหลังพอหาได้ เทอร์โบ IHI ที่ใส่ในเครื่อง Mazda ก็ได้
    หรือศึกษาจากกระทู้อมตะกระทู้นี้ไปก่อน ของเพื่อนผมเอง
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=194793

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้