ถามวิธีติดแผ่นป้ายทะเบียนพับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    คือ ผมไปซื้อกาว2หน้าของ 3M ชนิดแรงยึดติดสูงชนิดใส

แต่กลัวว่ามันจะหลุดหรือปล่าวเลยมาถามเพื่อนๆว่า

ใครเคยติดกาว2หน้า แล้วหลุดมีบ้างไหม หรือ ควรเปลี่ยนใหม่ทุกกี่เดือนดีครับ

ผมติดกาว ตลอดแนวเลยครับยาวประมาณ 10 ซมได้

แต่กาวอันนี้มันบอกว่า ทนความร้อน ทนฝน ใช้ติดกับกระจก หรือพวกแขวงได้

ถามเผื่อความอุ่นใจกลัวป้ายหลุดจะเป็นเรื่อง ขอบคุณครับ

แล้วผมพับป้ายเอียงเกินไปหรือป่าวครับเนีย ปกติเขามีกำหนดกันไหมว่า

เอียงกี่องศา กลัวจะบ้านนอก เอ๊กๆ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2008
  2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ผมว่าติดเต็มแถบไม่น่าจะหลุดนะครับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ไม่หลุดหรอกครับ แกะยังไม่ค่อยจะออกเลย

4. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    ไม่หลุดคับ เอียงแล้วแต่เราชอบเลยคับ

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ขอบคุณครับ สงสัยตอนจะแกะออกจะเป็นเรื่องแทน 55

6. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ถ้าเบื่อก็เอาเอ็นอ่ะครับ ค่อยๆรูด แป้ปเดียว แกะสบาย

7. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ตากแดดหรือไม่ก็เอาไดร์เป่าครับลอกง่ายดี

8. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    3M ถ้าไม่ตั้งใจแกะ ก็ไม่หลุดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้