มาทำยางรถให้เงากันเถอะ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย nong_acc88, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

ใช้โค้กเพียวเพียว ก็เงาดี แต่ตอนนี้เจอสูตรใหม่ ลองแล้วประหยัดดี เอามาจากเวปวีโก้ ขอบคุณครับ
    ตามรูปครับ....

1. คือระดับน้ำอัดลม / หลายๆท่านใช้น้ำหวาน
    2. ระดับน้ำยาล้างจาน(ผสมน้ำนิดนึง)หลายๆท่านผสมผงซักฟอก
    3. ระดับของ WAXY

จากนั้นเขย่าขวดครับ...ก็จะได้สีตามรูปนี้แหละครับ.....

ที่ผสมWAXY เพื่อเพิ่มความเงาให้กับยางครับ...

ถ้าผสมผงซักฟอกหรือน้ำยาล้างจานเจือจางเกินไปมันจะไม่ค่อยทนฝนครับ

2. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ

3. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ของดี ราคาประหยัด น่าสนับสนุน

4. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    ขอบคุณมากเรยกำลังอยากได้ครับ

ปล. สูตรต่อไปไปขอแบบกันสุนัขฉี่ด้วย น้า อิอิ แบบต่อย่งต่อยอดอะไรเงี้ยครับ

5. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ใครทดลองแล้วมั่งเป็นไง บอกด้วย จะทำเองมั่งละครับ

6. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ตอนนี้มันต้องน้ำมันปาล์ม ถึงจะเงาและมีค่า ฮ่าๆๆๆๆๆ

7. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    ผมเคยพ่นยากันยุงใส่ยางรถ ไม่มีหมาตัวไหนมันมาฉี่ใส่เลยอ่ะ (ผมไม่มั่นใจว่า มันจะเกิดผลเสียต่อผิวกระทะล้อ Mag ของเราหรือเปล่า เลยหยุดใช้ ^^)

แล้วผมก็เคยใช้ยากันยุงพ่นใส่พื้นปูนหน้าบ้าน ช่วงที่ไม่ใช่หน้าฝนนะ ก็ไม่มีหมาตัวไหนมาขี้ มาฉี่บริเวณหน้าบ้านผมเลยอ่ะ ฮ่าๆๆๆ

8. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
  9. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    เฮ๊ย เข้าท่าว่ะ พ่นยากันยุงใส่ยางรถยนต์ กันหมาแมวเยี่ยวใส่ เออ ไม่เห็นเคยมีใครบอกให้ทำนะ แต่ว่ามันน่าจะได้ผลนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้