E36 ใครติดLPGเข้ามาหน่อยคับมีเรื่องสงสัย

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย tuyen, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    คือ รถผม ติดLPGหัวจี๊ด แล้วมันรู้สึกว่า อากาศในห้องเครื่องร้อนกว่าแต่ก่อนมากๆ
    แล้วก็สงสัยเรื่องหัวเทียน(ได้มาจะปียังไม่ได้เปลี่ยนหัวเทียนเลย) ว่าต้องเปลี่ยนให้เบอร์สูงขึ้น 1 เบอร์ใช่ไหมครับ แล้วถ้า เปลี่ยน 2เบอร์มันจะช่วยให้เย็นกว่าเดิมไหมครับมีผลอะไรไหม

แล้วท่อยางที่เค้าใช้ส่งแก๊สนี้ชนิดเดิยวกับท่อน้ำมันไหมครับ เพราะ ช่วงต่อ ระหว่าง กรองแก๊สไปรางหัวฉีด ตัวกรองแก๊สมันไปเบียดท่อหลังเครื่อง 2 เส้น ไม่รู้ว่าอะไรบ้างแต่รู้ว่า อีกเส้นเป็นท่อน้ำกลัวงานจะเข้าภายหลัง
    เลยอยากทราบวิธีเปลี่ยนสายยางว่าต้องปิดระบบตรงไหนก่อนถึงจะถอดสายยางได้

ข้อสุดท้ายแล้ว หม้อน้ำผมตอนเนิยเป็นตีเป็นทองแดงทั้งตัว แต่ผมเห็นทั่วไปเค้าเป็น อลูมีเนียม เลยอยากทราบว่า ระหว่าง สองตัวเนิยอะไรดีกว่ากันหรอ

ขอบคุณครับ

2. Mc

Mc New Member Member

46
    0
    0
    ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ เรื่องที่ว่าห้องโดยสารร้อน

หัวเทียนก็ถูกแล้วครับ เปลี่ยนให้เย็นขึ้นซักเบอร์

จะเปลี่ยนท่อยางจะเปลี่ยนทำไมอะครับ งง หรือว่าจะย้ายกรองแก็ส ถ้าไม่ชัวร์ให้ร้านทำดีกว่านะครับ

หม้อน้ำอันนี้ผมว่ามีเนียมดีกว่านะเพราะแพงกว่า ไม่ค่อยโปรเท่าไหร่อะครับ รอท่านอื่นมาช่วยละกันนะครับ

3. tuyen

60
    0
    0
    ไม่ใช่ห้องโดยสารร้อนคับ ห้องเครื่องร้อน *-*+

ท่อน้ำที่ต่อไปเลี้ยงท่อไอดี มันนิ้มๆอ่ะ บีบแล้วไม่ยิมคืนตัวแล้วยังโดน กรองแก๊สเบียดอีก กลัวว่า ใช้ไปนานๆเดิยวจะมีปัญหาเลยอยากย้ายที่กรองแก๊สใหม่ซะก่อน พอดีผมมีท่อน้ำมัน มันเขียนทดแรงดันได้300PSIเลยไม่รู้ใช้กันได้ไหม

ขอบคุณที่ช่วยลงความคิดเห็นค๊าบบ

4. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ผมไม่มีประสบการณ์เรื่องนี้เลยคับ รอผู้ที่มีประสบการณ์เข้ามาดู น่าจะมีความคิดเห็นที่ดีกว่าคับ

ขอโทด ณ จุดนี้ด้วยนะคับ

ส่วนตัว หม้อน้ำทองแดงก็ใช้ได้คับ รถขับประจำวันไม่น่ามีปัญหาคับ

เรื่องท่อลองปรึกษาอูดูก็ได้คับ เอาที่ไว้ใจได้นะคับ

ป,ล. ใช้เครื่องยนต์อะไรอยู่หรอคับ

5. tuyen

60
    0
    0
    M43 SOHC ครับ ใส่ล้อเดิม ได้ 180 ตัน เศร้า ใส่17 ได้160 เศร้ากว่าเดิม :D

6. Nes_SuRe

Nes_SuRe New Member Member

14
    2
    0
    ของผมเปลี่ยนหัวเทียนทุกทุก5000โลครับ ใส่3เขี้ยวไม่ได้ ต้องใช้เขี้ยวเดียววิ่งแก๊สอย่างเดียวมาเกือบ2เดือนแล้วครับ ปั้มติ๊กเสีย หัวฉีดตาย น็อคเซ็นเซอร์เจ๊ง สาเพาวเวอร์รั่ว ............55555

7. tuyen

60
    0
    0
    ทำไมเปลี่ยนหัวเทียน ถี่ จังเลยอ่ะครับ ของ Denso,NGK,Bocsh อะไรทนที่สุด ในรุ่นเดิยวกันอ่ะครับ

8. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    ผมใช่มาหมดทั้งสามยี่ห้อแล้วครับ ผมว่าเลือกเบอร์ที่ใช้ให้เย็นขึ้น1เบอร์ก็พอแล้วครับ
    เป็นเรื่องปกติครับที่พอมาใช้แก๊สแล้ว ในห้งอเครื่งอร้อนขึ้น รถผมก็เป็น
    เช็คน้ำมันเครื่อง บ่อยๆหน่อยล่ะกันครับ มันแห้งไวกว่าใช้น้ำมัน
    แล้วก็หม้อน้ำใช้ของเดิมดีอยู่แล้วครับไม่ต้องเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้