ถังน้ำมันบุบ แก้ยังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonge, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    พอดีนำรถไปเปลี่ยนโช๊คอัพ แล้วพวกลูกจ้างที่ร้านนั้น
    ขึ้นแม่แรงชุ่ยครับ ขึ้นแม่แรงข้างหลัง ดันขึ้นตรงถังน้ำมัน
    ซึ่งตำแหน่งใกล้ๆกับคานหลัง บุบตรงนั้นเลยครับใกล้ๆกับคาน
    รอยบุบลึกเท่ากำปั้น แล้วก็ยุบเป็นแนวยาวตามถังน้ำมัน:cry:
    จนทำให้เติมน้ำมันได้น้อยลงไปเกือบ10ลิตร เกย์น้ำมันแปลกๆด้วยครับ

คืออยากจะทราบว่า จะแก้ได้ไหม ที่ไหนรับทำ ประมาณเท่าไหร่
    แล้วถ้าเปลี่ยนใหม่ เท่าไหร่ครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เหมือนกันเลยครับ ของผมร้านก็ชุ่ยแบบนี้ครับ ซ่อมแล้วก็ไม่หายครับ เติมน้ำมันยังไงเข็มก็ชึ้นไม่เต็มและเติมได้น้อยลงด้วย ทางที่ดีให้ร้านทำทำบุบเปลี่ยนถังให้ดีกว่าครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็นคำถามที่ดีครับ อยากรู้เหมือนกันครับ

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถ้าไม่ซีเรียสก็จ้างร้านที่รับปะถัง ให้มันดูดออกมาครับ

ถ้ากลัวไม่เนียนเดี๋ยวไม่กริ๊บซื้อใหม่มือ2 ก็ได้ไม่แพง

ถ้าเอาฟรีมีนะวันอาทิตย์เชียงกงบางนาไม่มีคนเฝ้าหยิบมาเลยเยอะแยะ 555

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

ไม่มีคน แต่มีกล้อง

ไม่มีกล้อง ไม่มีคน ก็มีหมา !!!

6. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ป๊อด!:D

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ค่อดเซี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้