หาร้านเดินทอและย้ายแบตเก่งๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย linkinfc, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    เนื่องจากปัญหาเดิมๆ รถสตาร์ทติดยากบางครั้งก็ไม่ติด:mad: จึงอยากจะเอาแบตไว้ที่ห้องเครื่องเหมือนเดิมแต่ย้ายมาไว้อีกฝั่งหนึ่ง คืออยากเอากรองอากาศไว้ฝั่งเทอร์โบเหมือนรถคุณบอยที่ขับดรากอนสีเขียวนะคับ โดยที่ไม่ต้องทุบห้องเครื่องนะคับ เพื่อนๆช่วยแนะนำร้านทำให้หน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ:cry:

2. Blue Dragon

Blue Dragon New Member Member

147
    0
    0
    อยู่แถวไหนคับ

3. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ลองแก้ที่สายกราวรึยังครับ แบตเตอรี่เสื่อมรึป่าว ไดชาร์จไดสตาร์ทเช็คดูหมดรึยังครับ
    อย่าเพิ่งใจร้อนครับ ค่อยๆไล่กันไป เมื่อก่อนผมก็เป็นนะครับสตาร์ทไม่ค่อยติด เลยต่อสายกราวด์เพิ่มจาก
    ไดสตาร์ลงคัทซีอีกเส้นนึง ตอนนี้ปรกติดี

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    บางที่สายไฟที่ใช้อยู่เล็กไปหรือเปล่า....ลองดู

5. สมภพDirect

สมภพDirect New Member Member

39
    5
    0
    ถ้าท่อต้อง น้าแอบเฮดเดอร์เทอร์โบ ย้ายแบตต้องกฤษดาสาย 4ครับ

6. linkinfc

31
    0
    0
    สตาร์ทได้ปกติแล้วครับ ไปทำที่ อาร์ทเทอร์โบ ประทับใจมากครับขอบอก อู่ดีๆต้องสนันสนุนครับ :)

7. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    จัดไปคับ ผมก้ออาร์ทเทอโบคับ งานเนี่ยนๆคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2008
  8. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ผมก็ARTturboคับ งานเนียนมากๆ รับประกัน

9. linkinfc

31
    0
    0
    ขอโทษนะครับไม่ทราบว่าคุณ oh! D-max อยู่รังสิตแถวไหนครับ พอดีผมก็อยู่รังสิตอยากมีเพื่อนแรงๆครับ:)เบอร์ด้วยก็ดีครับ

10. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ผมอยู่แถวตลาดพูนทรัพคับ แล้วคุนอยู่แถวไหนรอ เจอกันบีบแตรทักด้าย ผมโอ้ครับ เล่นเอ็มมิแอดมาหาผมก้อด้ายนะ [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้