คิดอย่างไรกับรถติดสติ๊กเกอร์ยี่ห้อต่างๆครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jink_00, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    อย่างติดท่อสปูน ก็ติดสติ๊กเกอร์ สปูน
    ท่อ มูเก้น ก็ติด มูเก้น
    ปริง เทอิน ก็ติด เทอิน
    ฯลฯ

ถ้าบางคนไม่มีของกลับติดผมว่าเป็นเรื่องตลกนะครับ :D

2. RITHM

RITHM New Member Member

52
    6
    0
    ว่ากันไม่ได้หรอกครับผมว่า มันเป็นความชอบส่วนบุคคล

เพราะว่าบางทีการติด Sitcker ยี่ห้อของแต่งต่างๆก็ทำให้รถสวยขึ้นได้เหมือนกัน ( แต่ไม่ใช่ติดซะเยอะ มีอะไรก็ติด มันก็จะดูเลอะเทอะ )

ปล. ความเห็นส่วนบุคคลนะครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับ ส่วนตัวคิดว่าเค้าติดเผื่อความสวยงามมั่งครับ

4. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    ส่วนตัวผมเฉยๆ เพราะว่ามันติดก็อยู่ที่รถเรา คงเป็นความภูมิใจส่วนตัว แต่คนอื่นเค้าไม่ชอบก็ไม่เป็นไร

5. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    มันก็เป็น แฟชั่นน่ะครับ
    บางคัน เห็นติดเป็นแถบเลย สปอนเซอร์เพียบ
    เค้าก็คิดว่า เท่ห์ ของเค้าน่ะครับ
    คนทำรถทุกคน ผมว่า ใจลึกๆ จริงๆ แล้วก็มีอยากอวดกันบ้างหล่ะครับ มีของไม่มีของก็ว่ากันไป วิ่งๆ ปร๊าดๆ มองไม่ครบหรอกครับ :)

มันก็อารมณ์ใกล้ๆ กับ แปะ RS บอกตัวนอก , แปะ H แดงบอก type R หล่ะครับ
    ขำๆ อย่าไปซีเรียสเลยยย อิอิ

เคยเห็นรถ honda คาดข้าง TRD ตัวบะเฮ่ง จอดข้าง กะ toyota Mugen Power ผมว่า มันเท่ห์ดีออก อิอิ

6. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    เบื่อและ Mugen / RS / SPOON / type R ฯลฯ
    อยากเห็นหลังรถ Es แบบว่า แอบแซงเพราะแรงมีน้อย
    อยู่บ้านเมียก็ด่า ออกมาจ่าก็จับ ชอบคนทักรักคนอ่าน หรือไม่ก็ เป็นเมียพี่ต้องอดทน มีบ้างไหม หุหุ:D:D

7. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    ผมมีพี่ อยู่บ้านเมียด่า ออกบ้านเมียกระทืบ

8. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    555 ติดมาให้อ่านบ้างดิบี จะรออ่านมิตติ้งนะ :D

พูดดีมากครับ :p

9. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0

แล้วติดแบบนี้ได้มั่งมั้ยอ่ะคับคุงบี

ม.เมียนั้นหายาก ต้องลำบากออกรถใหม่
    รับส่งแม้ใกล้ไกล ใช้หยาดเหงื่อเปลืองน้ำมัน

ซักผ้าไม่ใช่ใคร หุงต้มไซร้ผัวทั้งนั้น
    พันธุ์ผัวคงหมดกัน เพราะเมียนั้นเป็นจอมมาร

กลับดึกเพราะตีกอล์ฟ โถเธอชอบแอบหน้าบ้าน
    สากนี้ตีกระบาล โอ้ยอดขวัญ แม่นจริงๆ

ม.เมีย หรือ ม.แม่ ร้ายจริงแท้ แม่ยอดหญิง
    กลัวแล้วกลัวจริงๆ เห็นตาหญิงพี่แทบตาย

แก่ง่ายแถมตายยาก แม่ยอดร้ากคือมารร้าย
    ผัวคือกระสอบทราย ผัวทั้งหลายจำจงดี

รักเมียต้องอดทน ต้องเป็นคนเคารพเมีย
    รักเมียต้องส่งเสีย อย่าให้เมียต้องสงสัย

รักเมียต้องรักเดียว อย่าได้เที่ยวไปรักใคร
    รักเมียต้องทำใจถึงอย่างไรเธอก้อเมีย

รักเมียอย่าขี้เหล้า ถ้าเมียเหงาเราจะเสีย
    รักเมียอย่าอ่อนเพลีย คนรักเมียต้องแข็งแรง

รักเมียอย่าเที่ยวดึก จะเกิดศึกผิดสำแดง
    รักเมียอย่ารุนแรง ค่อยๆ แซงอย่าขับไว

รักเมียต้องยอมเมีย เพราะว่าเมียไม่ยอมใคร
    รักเมียต้องเข้าใจ ไม่มีใครใหญ่กว่าเมีย

10. beeladin

246
    36
    0
    ได้ครับ ว่าแต่มีที่ว่างพอไหม ฝากระโปรงหน้า - หลังคา ยันฝาท้าย น่าจะพอ :D:D:D

11. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    สงสัยจะไม่พอหวะบี....คริคริ ชอบชอบ

12. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    เดี๋ยวจะตัดติ๊กเกอร์แจก " น้ำเป็นของปลา ฟ้าเป็นของนก นรกเป็นของคนมีเมีย "...... 555

13. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    555+ มันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับเราจะชอบหรือไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจดีกว่าครับ
    บางครั้งผมเจอ Vios ติดคาดหลัง Spoon ก็มีแถวยังติดฝาครอบเบรค spoon อีกเห็นแล้วก็ขำๆครับ
    แต่เขาชอบเราก็ส่าเขาไม่ได้...อิอิ:D

14. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

อ้าววววว.............ซะงั้น :D

15. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ความชอบส่วนบุคคลครับ แต่สำหรับผมไม่ค่อยคิดไรกับรถที่ติดสติ๊กเกอร์เยอะ ๆ อ่ะครับ

16. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0

อ้าวววว:cool:

ตอยมานเลยไหมพี่ อิอิ:D

17. beeladin

246
    36
    0
    กระทู้ถามความคิดเห็นเกี่ยวกับสติ๊กเกอร์สำนักแต่ง ไหงกลายเป็นกะทู้ เรื่องของเมียไปได้อะครับ:D:D:D

งั้นผมเอาไปอีกหนึ่งบท
    รักเมียเรา ชูเมียเรา ทะนุบำรุงให้รุ่งเรือง สมเป็นเมียของเรา
    เราเช้าก็เอา บ่ายก็เอา เย็นก็เอา
    พี่เมีย น้องเมีย ถ้าไม่เพลีย เราก็เอา
    แม่ยายใจกล้า ยังแก้ผ้าให้เราเอา

ขำๆหลังซองม่าๆ นะครับ อย่าจริงจัง หัวเราะวันละนิดจิตแจ่มใส:D:D:D

18. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    สงสัยต้องให้ติดรอบคันแล้วล่ะครับ จะได้รู้ว่ารักกกกก :D

19. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    เหอะๆๆ...... รถเซอร์ติดเต็มไปหมดยังออกมาสวยเลย (เฉพาะอยู่ในสนามน่ะ)อิอิ

20. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

21. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เฮ้ยพูดอย่างนี้เดี๋ยวเหนี่ยวเลย...:mad:

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  22. appleneat

appleneat New Member Member

29
    3
    0
    ได้ใจ..:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้