เก็บเสียงในห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย WasteGate Ta NonG, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WasteGate Ta NonG

WasteGate Ta NonG Member Member

74
    0
    8
    คือมีวิธีไหนมั้งที่จะทำให้เสียงในห้องในห้องโดยสารเงียบลง

คเคยใด้ยินมาว่าใช้แผ่นแด้ม หรือมีอย่างอืนอีกไหม

แต่ละอย่างราคาเท่าไรมั้ง ทำที่ไหนครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

2. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    มีแผ่นแดมป์อ่ะครับ ที่ใช้แดมป์รถ หวังผลกับเรื่องเครื่องเสียง

ได้ผลนะครับ เงียบดี เลือกจุดสำคัญๆก็พอครับ เพื่อประหยัดงบ

บานประตู ฝาท้าย รอยต่อฝาโปงหลัง อะไรเงี้ยครับ ถ้าแดมป์พื้นด้วย มันจะแพงมาก

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เห็นเพื่อนไปแดมป์มานะ ทั้งคัน หกพันอะ ไม่รู้แพงป่าว แต่เงียบขึ้นนะ รู้สึกได้เลย

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  4. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0

ที่ไหนอ่ะเพื่อน โทรบอกหน่อยจิ จะขึ้น กทม แล้ว ไม่ค่อยได้คุยกันเลยนะช่วงนี้ :D

5. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    อยากทำเหมือนกัน

6. WasteGate Ta NonG

WasteGate Ta NonG Member Member

74
    0
    8
    ช่วยบอกสถานที่ด้วย

7. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ค่า แผ่น แดม์ ประ มาณ แผ่นละประมาณ500

ไม่รวม ค่า แรง อะ ซื้อ ยก กล่อง น่า จา ถูก กว่านี้นะ

8. WasteGate Ta NonG

74
    0
    8
    ที่ไหนมั้งบอกหน่อย

9. WasteGate Ta NonG

74
    0
    8
    ยังง่ายยยยยย

10. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    อืม ไปซื้อเเถวไหนหรอ

11. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตามร้านทำเครื่องเสียงส่วนใหญ่มีครับ ลองเช็คดูร้านใกล้บ้าน ถ้าให้ดีเลือกร้าน

ขนาดกลางหรือใหญ่หน่อยจะมีของให้เลือกมากกว่า

ผมเคยทำเมื่อหลายปีก่อนที่Robinradio ตรงข้ามซีคอน แต่จำราคาไม่ได้แล้ว

หรือมันมีวิธีประหยัดอีกแบบ D.I.Y. มันจะมีผ้าห่มที่ร้านทำเครื่องเสียงเค้าใช้ห่อสายสัณญาณ

รื้อแบะและผ้าปูรองพื้นรถออกให้เห็นเหล็ก แล้วปูผ้าห่มสัก2ชั้น แค่นี้ก็เก็บเสียงได้ระดับหนึ่ง

เพื่อนผมทำเมื่อ3-4ปีก่อนตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ดีปกติ(ถ้าไม่ลุยจนน้ำเข้ารถ) ก็ไม่มีปัญหา

12. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    แล้วแผ่นแด็มป์นี่มันหนักมั้ยครับ ถ้าเราจะทำทั้งคันอ่ะครับ

13. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    น้ำหนักก็จะหนักขึ้นมาพอควรครับ แต่ก็ไม่มากอะไร ถ้าทำทั้งคัน

14. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รถผมก็เสียงดังเหลือเกิน...

อยากทำเหมือนกัน...

15. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

ตามร้าน จามีขายครับ

16. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    นาตาลีครับพี่ พี่ไก่วานบอก (นอกเรื่องนิดนะคร้าบ)พี่น้องอิอิ:D

17. WasteGate Ta NonG

74
    0
    8
    ร้านไหนรับเก็บเสียงมั้ง

18. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    เก็บเสียงแบบนี้เวลาขับรถไปเที่ยวไหนเค้าก็ไม่รู้แล้วอ่ะจิ แงๆๆ

19. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    ดูเขาคิด555555555

20. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    ยืดปลายท่อไอเสียออกไปอีกหน่อยแล้วก็มีหม้อพักกลางอีกใบแค่นี้ก็สะบายหูแล้ว

21. WasteGate Ta NonG

74
    0
    8
    รู้ทางสะงั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้