แนะนำร้านอารหารสำหรับการมี มิสติ้ง ลองพิจารณากันดูครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย juntcivic, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    บรรยากาศดี อาหารอร่อย ราคาไม่แพง เจ้าของร้านเป็นกันเอง ไปแล้วจะติดใจครับ
    อยู่ แถว ถ.อ่อนนุช-ลาดกระบัง ตรงแยกกิ่งแก้วเลยครับ ถ้ามาทางศรีคริทร์ขี่รถตรงมาเรื่อยๆ จนเจอสะพานข้ามแยก ( จะเป็นสะพานข้ามแยกไปทางซ้ายมือ คือ ถ.กิ่งแก้ว ) แล้วเบียงซ้ายสุดๆเลยครับ จนเกือบจะถึงไฟแดง ร้านอยุ่ซ้ายมือครับ ชื่อ นิซ่าร่า ครับ เปิดตั้งแต่ 08.00 - จนกว่าลูกค้าจะหมด ( เจ้าของร้านอาจนั่งทานกับเราถ้าสนิทกัน ผมโดนประจำครับ เพราะเพื่อนผมเป็นหุ่นส่วน :) )
    ดูรูปนะครับ
    ปล.มีที่จอดรถภายในร้านครับ หรือ ถ้าอยากจอดโชว์ต้องจอดหน้าร้านครับ ส่วนมากผมชอบจอดหน้าร้านครับ ขับ civic 3-4 คันจอดเรียงๆกัน ดูสวยดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2008
  2. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    ลุยเลยครับ

3. juntcivic

1,549
    34
    0
    ต่อๆ

มาดูต่อครับ

4. เซียนกบ

498
    3
    0
    เด็กเสริฟหน้าตาเป็นไงครับ

5. juntcivic

1,549
    34
    0
    เห็นไอ้คนที่อยู่ในครัว ไหมครับนั้นแหละเด็กเสริฟ กะ พ่อครัวคนเดียวกัน ที่ร้านคนไม่เยอะมากครับ บางวันมีสาวๆมากินกันผมก็ได้แต่มองครับ อิอิ
    ปล.ห้องน้ำ แยก ชาย-หญิง สะอาดน่านอน แต่นอนไม่ได้ ( ถ้าเมาไม่แน่ ) :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2008
  6. tongclick

tongclick New Member Member

8
    1
    0
    meeting ครั้งหน้ามาร้านนี้นะครับ

7. เซียนกบ

498
    3
    0
    จัดไปเลยครับ

8. juntcivic

1,549
    34
    0
    ok เลยครับ ท่าน กบ เลี้ยง หุหุ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ได้ครับ จัดสันจรไปกัน

10. juntcivic

1,549
    34
    0
    ครับผมรับทราบ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แล้วที่นั่ง ใครครับ ผบ หรือเปล่าว อิ อิ อิ

12. เซียนกบ

498
    3
    0
    5555555
    เอาแบบนั้นเลยนะท่าน

13. juntcivic

1,549
    34
    0
    ถูกๆๆ ต้องนะคร๊าบบบ

:D

14. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    -.- อยากไปด้วย แต่ไม่รู้ แม่จะ ให้ อ่ะ ป่าวว

15. juntcivic

1,549
    34
    0
    ไว้ถึงวันงานค่อยว่ากันครับ

16. GAUSS

4,354
    50
    48
    ตามมาครับ มากันเยอะยิ่งดี พูดคุยกัน สอบถามปัญหาการใช้รถกัน
    มีอะไรก็แนะนำกันอย่าลืมเข้ามาบ่อยๆนะครับท่าน project_l

17. juntcivic

1,549
    34
    0
    เสียดายเข้ามาช้าไปนีดเดียว ไม่งั้นได้เจอกันแล้ว

18. Project_L

873
    8
    0
    -*- ท่านพี่ เก๊าอย่าเรียกผมแบบนี้สิคร้าบบบ ผม ยัง 16 อยู่ เยยยย
    นี้แหละที่เขาว่ากัน เวลาเป็นสิ่งมีค่า -*- เสียไปนิดเดียว อดเจอ กัน เลย -*-

19. juntcivic

1,549
    34
    0
    555 ไม่เป็นไรวันหน้ายังมีครับ

20. Project_L

873
    8
    0
    เหอๆ

21. GAUSS

4,354
    50
    48
    อย่าห่าง หายกันป นะครับ ติดามกันมาเรื่อยๆ

22. เซียนกบ

498
    3
    0
    ใช่แล้ว อย่าหายไปไหนเลยครับ

23. Project_L

873
    8
    0
    หายมิได้ๆ คนยิ่งน้อยๆ อยู่ แต่ผมจะเข้ามาดู 3 เวลา 3เวลาที่รู้ๆ กันอยู่-*- เช้า กลางวัน เย็น 555+
    โปรโมชั้น ซื่อ 3 แถว 1 เป็น ก่อนนอนด้วย เหอๆ ที่เข้าแบบนี้ก็เพราะ เน็ตเน่าอยู่ งับ ของ TOT อ่ะ
    ตอนนี้อ่ะ เน่า กว่าตอน3ปีที่แล้วอีก เหมือน 6-9 เดือน ยง สุดยอด เลย ( จะไม่ให้สุดยอดได้ไง
    เราติด 512 โหลด เกม 170+ KB แต่ตอนนี้ 29- KB เซงครับ )

24. juntcivic

1,549
    34
    0
    ลองแจ้ง TOT ให้ตรวจสอบสายสัญญาณครับ ว่าแต่ไอ่ 512 นี่ค่าอัฟโหลด หรือ ดาวโหลด เหรอช้าง ถ้าค่าอัฟโหลด 512 แล้วโหลดได้ 170 kb/s นะโคตรพ่อโคตรแม่เร็วเลย จิงๆนะ ถ้าตอนนี้เหลือ 29 kb ก็ช้าไปนิดนึง
    ปล.ของพี่ ค่าอัฟ 512 kb แต่ใช้งานจิง ได้ 50 - 53 โดยประมาณ

25. เซียนกบ

498
    3
    0
    5555555555555
    3 เวลาหลังอาหารกับอีก 1 ครั้งก่อนเข้านอน

26. Project_L

873
    8
    0
    -*- ก็ มาณ จริงๆ อ่ะครับพี่จุ๊น170+ ตอน นั้น TOT เขาเปลี่ย อะไรไม่รู้ เร็ว โคดๆ โหลด เกมมัน เลยอ่ะ
    8 G มา 3 เกม 4 G มา 2 เหอๆ ไม่รวม โปรแกรมต่างๆ เอาง่ายๆ HDD 160 ใช้จริงๆ 60 แต่ โหลด มา
    100 ก่าๆ ผ่านใน ไม่ถึง เดือนอ่ะครับ ตอนนี้ เซงเลย โฆลด เกม 3 G รอ 4 ถึงจะเส็ด -*-
    ไม่กล้า โทร ไป กลัวเขา จำเสียง ได้ 555+ ตอน 3 ปีทีแล้ว โทร ทุกๆ 1 อาทิตร โทรไปจีบ เอ้อ แจ้งว่า
    เน็ต ใช้ไม่ได้ มีอยู่วันหนึ่ง งง เลย TOT ส่งคนมาบุกบ้าน 7 คน เพื่อ ดูว่าทำไมเล่นเน็ตไม่ได้แต่กลาย
    เป็นว่า 7 คน ทั้งหมด ทำอะไรไม่ได้เลย -*- เซงสุดๆ ตกเย็น ผมเบื่อสุดๆ ฟอเครื่อง แมร่งเลย พอทำเส็ด
    เล่นได้สะงั้น -*-TOT ก็ไม่ได้บอก ให้ฟอ -*- งง ม่ะละพี่ -*-
    ปล. งง TOT หรือ งง ที่ผมเขียน 555+ พิมเอง งง เอง ยัง งง ไม่หาย เชื่อเลย ตอนนี้ พี่ๆ ก็ งง นั้นทำ
    หน้า งง เอาแล้ว พี่ๆ ไม่ใหงแล้ว ตอบทู้ เลย 555+ ถึงตอนนี้พี่ๆ ก็ไม่หาย งง 555+

27. juntcivic

1,549
    34
    0
    เออ งง จิงๆ

28. Project_L

873
    8
    0
    555+

29. GAUSS

4,354
    50
    48
    ก็ ไม่ได้เซียร์ ผลิตภันทื ที่เขาให้ผมทำงานนะ
    ลองดู True ดู คิดว่าซื้องานบริการหลังการขายแล้วกัน
    โทรติดต่อง่าย ส่ง๙งมาทำไม่เกิน 24 ชม หลังจากแจ้ง
    speed down load ไม่ต่ำกว่า 70 % ของที่ขอ
    ตัวอย่าง ที่ 512/128 Down 512 Up128
    อย่างต่ำ 512 ที่ 70% ประมาณ 350K ที่ internet ภายในประเทศ
    ส่วน internet ที่ต่างประเทศ xit,kI 35-14 k เนื่องจากทุกเจ้าที่ให้บริการเน็ท
    จะถูกผ่านหัว คิว 2 เจ้า คือ TOT กับ CAT ตอนนี้ True ทำการขอ
    GateWay ต่างประเทศแล้ว รอ กทช. อนุมัติอย่างเป็นทางการ ตอนนี้ถ้าลองดูที่เวป
    www.trueinternet.co.th ตรวจสอบสถานะ เครือข่ายจะเห็น ว่ามีใช้งานอยู่
    ถ้าได้เปิดละก็ งานนี้ รัฐไม่มีเงินจ่ายให้พนักงานแน่เลย หลายๆเจ้าต้องมาขอใช้ทางผ่านออกเน็ท
    อินเตอร์แน่ ลองดูครับเพื่อเป็นแนวทาง
    ===============================
    งานบริการอันดับหนึ่ง ในการเลือกซ้อสินค้าทุกประเภท
    ยิ่งถ้ามีให้ร้องเรียน หลายช่องทางแสดงว่า เขาเห็นลูกค้ามาอันดับหนึ่งยอมรับในการปรับปรุง
    สังเกตุ บริษัทใหญ่ บางที่ยังไม่มีเลย
    แถมยังส่งช่างมาบริการที่บ้านแบบไม่เกิน 24ชม อีกวันหยุดก็ทำ แค่นี้ก็สุดแล้ว
    =======================================
    ปล. เคยทำในส่วนนั้นมาก่อนครับ เลยลองอธิบายให้เพื่อนๆเอาไว้เป็นทางเลือกครับ

30. Project_L

873
    8
    0
    ออ อืมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้