รู้สึงยังไงกับพวกเช็ดกระจกตามแยกไฟแดง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Saimon, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    ผมโดนบ่อยครับ บางครั้งรถพึ่งล้างมา มันเช็ดซะสกปรกหมดเลย เอาน้ำอะไรมาเช็ดให้ก็ไม่รู้ จะบอกว่าไม่เอาก็ไม่ทัน อยู่ดีๆมันเข้ามาเช็ดเลย เซ็งเลยครับ เจอบ่อยเลยครับ

2. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    บีบแตรไรเลยผม
    เซงเหมือนกัน มันทำจนรวยอ่ะ
    พวงมาลัยไม่ขายเลย

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  3. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ผมรอให้มันเช็ด แล้วเปิดที่ปัดน้ำฝนตีมือมันเลย พวกนี้น่าเบื่อ

4. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    ถ้ามีรถคันหน้าอยู่ ผมใช้วิธีจอดเว้นระยะไว้ประมาณเกือบช่วงคันรถ พอมันเช็ดคันข้างหน้าเสร็จเดินมากำลังจะเช็ด ก็จะขยับรถให้เลยมันไปครับ

สส่วนมากพูดแล้วมันไม่ฟัง เห็นเดินดุ่มๆมองรถเรามาแต่ไกล เลยเปิดกระจกรอเลย พอมาใกล้ๆ บอกไม่ต้องเช็ด แม่งเอาผ้าแปะลงกระจกหน้าเลย -_-"

หลังๆนี่ไปไหนต้องพกเศษเหรียญห้าบาทไว้ พอเห็นมันเดินมา ต้องเปิดกระจกบอกว่าไม่ต้อเช็ดแล้วยื่นเงินไปให้ 5 บาท.....

5. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ขอให้มันกรีดรถ นะ บักหำน้อย :D

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ลุ้นสุด ๆ มันจะมาม๊าย ย ย . . . .. .
    เมื่อรัยจะไฟเขียว ว ว ว . . ... ... . .
    มานกำลังเดินมาแว้ว ว วว ว . . ...

7. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    อิอิ ..... นั่นดิ ลุ้นเหมือนกัน

8. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    น่ารำคาญมากๆ เด็กดมกาว

9. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ผมมักเปิดกระจกจ้องหน้ามัน มันก็เดินผ่านไปโดยปริยายครับ

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ต้องรีบเปิดกระจกบอกไม่ต้องเช็คแล้วให้ 5 - 10 บาท ( แล้วแต่เหรียญที่มี ) บางทีมันมาทั้ง2ด้านครับ สรุปไม่ทันมันครับ... เซ็งเลย

11. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    เค้าเอาน้ำจากท่อมั่งหรือว่าน้ำที่ค้างอยู่บนถนนมาเช็ดน่ะครับ ผมเจอทีไรบีบแตรไล่ทุกที

แต่นี่ยังไม่เท่าไหร่ พอดีผมทำงานอยู่อู่สีมี2สาขา ศรีนครินทร์กับพระราม4 วิ่งไปวิ่งมาบ่อยๆ ปกติลงทางด่วนท่าเรื่อประจำ ชอบมีเด็กมาขอตังประจำวันๆนึงขอประมาณ4รอบได้ เซ็งมากๆ

12. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ถ้ารถพึ่งล้างมานะครับบอกตามนี้เลย

คำที่1 ไม่เช็ดครับน้อง/พี่ คำที่2 ไม่ต้องครับน้อง คำที่3 เห้ยบอกว่าไม่ต้อง คำที่4 เห้ยบอกว่าอย่าพูดไม่เข้าใจ

จบประเด็น-*- ถ้ามันกรีด รถ ก็ตีมือมันเลยครับไอ่พวกนี้ ใช้ไม้อ่อน ไม่ได้ก็ใช้ไม้แข็ง

เพราะส่วนมาก เตรียมเงินไว้ให้มันไม่ทันหรอกครับมันมาถึงมัน รูดปึ๊ด รูดปึ๊ด แล้วเราก้ได้แต่นั่ง งง

แล้วยิ่งถ้าที่กระจก ทีฝุ่นหรือทรายติดนะ แล้วมันเช็ด โอ้ยแทบจะเป็นลมกะจกโผมมม- -

13. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เจอที่สามย่านบ่อยเลยครับ มาถึงไม่ฑุดพร่ำทำเพลง มันล่อซะ

14. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ดีนะรถเราเก่าเลยไม่โดน......

15. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    หลบไม่พ้นจิงๆไอ้พวกนี้

16. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ทำไร ทำไป ไม่จ่าย มีไรมะ

ตอนได้รถมาใหม่ๆ เคยเจอที่แยก มไหสวรรค์ ( มาจาก BIG C ดาวคะนอง ) อยู่ดีๆก็เดินมา เอาเศษผ้า( มันไม่ใช่ผ้าด้วยซ้ำ ) มาเช็ดกระจก 2ที แล้วเดินมาขอเงิน ผมไม่ลงไปตบด้วย 9มม. ก็บุญหัวแล้ว กระจกก็ใส ( เล่นซะเป็นรอย ) รถก็พึ่งล้างมาใหม่ๆ ( ยังมีหน้ามาขอเงินอีก )

17. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    ลุ้นสุดๆเลยครับ โดยเฉพาะตอนรถเพิ่งล้างมาเอี่ยมๆ จะพยายามไม่อยู่เลนขวาสุด แต่ถ้าเค้าเดินมาก็เปิดกระจกบอกว่าไม่ต้องเช็ด รถเพิ่งล้าง ที่เคยเจอมมาถ้าเป็นผู้ใหญ่แล้วเค้าก็จะเดินไป ถ้าเป็นเด็กก็ไม่ฟังอ่ะครับ ละเลงเลย :cry: โดยบ่อยตรงแยกรัชดาตัดลาดพร้าวครับ

18. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    น่าเบื่อมาก ๆ ๆ ที่เช็ดของมันใช่ว่าจะสะอาด เช็ดอะไรมาบ้างก็ไม่รู้ พอเดินมาถึง มันก็เช็ดเลย เฮ้อ............................. แล้วเวลาที่เพิ่งล้างรถมาหมาด ๆ เนี่ย ชอบเช็ดจัง ไม่รู้...........เป็นอาราย

บางทีเคยเห็น เจ้าของรถเค้าไม่เช็ด มันเดิน ๆ ๆ มาก็เช็ด ๆ ๆ ๆ เลย พอเค้าไม่ให้ตัง มันก็หงุดหงิด ๆ เหมือนจะให้มันเช็ดทำไม ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้บอกให้เช็ดซะหน่อย สรุป คือเรา ๆ นี่ผิดใช่มั้ยที่ไม่ให้ตังพวกมัน

19. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    มันจะชอบรถสวยๆคับ

20. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    บีบแตรเบาๆ แล้วก็ให้ ห้าบาท ค่าที่ไม่ต้องมาเช็ด:)

21. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0

ที่เดียวกับผมเลย แม่งทำกันจนรวย พอตำรวจขี่รถผ่านมา มันก็วิ่งหนีกัน .....เซ็งครับ

22. noikong _7555

noikong _7555 New Member Member

103
    0
    0
    โดยบ่อยตรงแยกรัชดาตัดลาดพร้าวครับ

โดยบ่อยตรงแยกรัชดาตัดลาดพร้าวครับ ผมว่าเราต้องเอาพวงมาลัยมาขายแข่งตอนเวลามันเดินมาที่รถเรานะพี่พี่พี่ รถเก่ามันก็ไม่ยกเว้น:cry::cry:

23. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ที่เจอบ่อยอีกแบบ เด็กขอเงินตามสี่แยก

สงสารอ่ะสงสารนะ แต่ทำแบบนี้ไม่น่าให้อ่ะ

ใช้เด็กเป็นเครื่องมือหากิน

24. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  25. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ถ้าเราเปิดที่ปัดน้ำฝนแล้วก็ฉีดน้ำตัดหน้ามันมันยังจะเช็ดไหมน้อ

26. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    บีบแตรเหมียนกานครับ ไล่มานไปเยย แม่มผ้าเช็ดเท้าบ้านผมยังสะอาดก่าที่มานเอามาเช็ดเลย

27. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    แบบนี้เรยคับ ลุ้นโพดๆ

ถ้าคิดว่าไม่พ้นก้อเปิดกระจก ให้ไป5บาทคับ

เคยตั้งนานแล้ว มานเช็ดเสร็จไฟเขียวพอดี ใจนึงก้อฮา ใจนึงก้อ sad เพราะพึ่งล้างรถ :cry:

28. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เว้นระยะห่างคันหน้าหน่อย เวลามันเดินมากดคันเร่งใส่.... เลย แต่อย่าลืมเบรกนะครับเดี๋ยวงานเข้า อิอิอิ

29. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    แยกรถไฟฟ้าใต้ดินลาดพร้าว
    โดนประจำ
    ให้มันทีละ บาท
    ทำไงได้ เสือกมาเช็ด เอง
    บอกไม่ต้องเช็ด ก็เสือกเช็ด
    เหรีญกรูไม่มีขึ้นมา จะเอาไรให้วะ
    อีห่าลาก

30. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ของผมเวลาจอดตรงไฟแดงต้องเป็นอันโลกจิตดูซ้าย ดูขวา ดูหลัง

ถ้าเห็นกำลังเดินมาโบกมือเลย ไม่ก็เปิดที่ปัดน้ำฝน

แต่จริงๆๆก็สงสารนะแต่จะไม่สงเสริมพวกเขาเลือกเกิดไม่ได้:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้