คอนโซลมีเสียงดังเวลาวิ่ง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย AppZaa, 10 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    อยากถามชาวEK_GROUPอ่ะคับว่าเวลาคอนโซลมีเสียงดังแก๊กๆๆเวลาวิ่งเกิดจากอะไรอ่ะค้าบ เหมือนมีอะไรหล่วมๆๆอยู่ข้างในเลย แต่ตอนรถนิ่งก้อเงียบอ่ะคับ พอวิ่งซัก40-60+เริ่มดังอ่ะคับ รบกวนชาวEK_GROUPด้วยนะคับ ขอบคุงล่วงหน้าคับผม

2. Noomzaa_EK

Noomzaa_EK New Member Member

2
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่าเป็นเหมือนกันหรือป่าว แต่ของผมมันก็ดังเหมือนกันเวลา สะเทือนลองดูที่ตรงตูด ฟร้อนซิครับ เหมือนมันจะ ไม่แน่ มันจะทำให้ขยับเวลารถวิ่ง ตกหลุมหรือสะเทือนมันจะดัง ลองดูนะคับเผื่อจะเป็นเหมือนกัน

3. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    มีหลายจุดมากเลยคับที่จะดังได้ รถมันเก่าแล้วหนอ
    front หลวม
    กรอบ แอร์ ไม่แน่น
    กรอบไมล์ไม่แน่น
    พัดลมแอร์หลวม

ให้ คนนั่งข้างๆ เอาหูแนบตามเสียงที่ดังคับ ว่ามาจากไหน

4. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ของผมเป็น ที่ ช่องเก็บเหรียญ

ตัวกด มันหลวมๆ เลยเอากระดา พับเล็กๆ ยัดไป หาย ครับ หุหุ

5. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    ขอบคุงทุกท่านคับที่ชี้แนะ..ผมลองฟังแล้วเหมือนมีอะไรหล่วมจิงๆๆ
    สงสัยคงต้องแกะแผงกรอบแอร์ออกมาเช๊คดูอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้