งานเข้า นรกอยู่แค่เอื้อม (เกือบตายแล้วกู)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย civicvertu, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0

เรื่องมีอยู่ว่า...:mad:

วันนี้เวลา 13.00น.ผมได้ไปทำธุระกะเพื่อนและน้องชายและนายโจ hackker69 สมาชิกในคลับ Civic3Dรวม4คนโดยขับรถ Newcity ไปแถวเลียบทางด่วนรามอินทราและได้แวะเข้าปั๊มน้ำมัน ปตท.(เจทเก่า)ตรงข้ามโลตัสเลียบด่วนเพื่อทำธุระแต่ขณะที่หาที่จอดเลยวน2รอบ ผมกำลังชลอเพื่อจอดรอให้น้องชายที่ลงไปซื้อน้ำขึ้นรถพอซื้อเสร็จขึ้นรถเตรียมขับออก..ทันใดนั้นก็มีรถกระบะ4ป.ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนขับปาดหน้าแบบกระชั้นชิด(ชนเลย)พร้อมกับชายฉกรร5คนรีบลงมาจากกระบะพร้อมกับชักอาวุธปืนออกมาคนละกระบอกจ่อมายังรถของพวกผม(ลองนึกภาพแบบที่เค้าเข้าจู่โจมละกัน)พร้อมกับตะโกนโวยวายว่าออกมาๆและพยายามจะเปิดประตูรถทั้ง4ด้าน(ในตอนนั้นผมกะทุกคนในรถเอี่ยวตัวหลบปืนกันจ้าละหวั่นปนตกใจ)ตอนนั้นผมนึกขึ้นได้ว่ารถเราติดฟิมล์ดำทั้งคันเค้าคงไม่เห็นเราแน่แต่ก็ไม่ได้คิดขับหนีหรือขัดขืน(กัวโดนยิง)คิดอย่างเดียว กูโดนอุ้มแน่งานนี้ แต่เอะกูไปทำไรมาวะเนี่ยเพื่อความกระจ่างปนกลัวตายเลยลองเสี่ยงที่จะเปิดประตูรถออกไป ผลปรากฎว่าทุกคนในรถ(ตอนนั้นมีเสียงเอะอะโวยวายเต็มไปหมด)โดนล็อคตัวจับกดนอนกะพื้นพร้อมโดนปืนจ่อ(ที่แน่ๆขึ้นลำไว้แล้ว)หัวบางคนที่ผมหันไปเห็นคือ โจ โดนเท้าเหยียบให้นอนไว้กะปืนจ่อหลัง ส่วนผมนั้นพอลงรถได้ผมสังเกตเห็นว่าในตอนนั้นมีชายฉกรรมาสมทบอีกนับ10คนและได้ค้นรถพร้อมกันหลายคนผมเริ่มเอะใจละ นี่มานเป็นการเข้าใจผิดอะไรกันแน่ๆและอีกอย่างผมสังเกตเห็นว่าหน้าอกเสื้อบางคนมีตราโลโก้ ปปส. เท่านั้นหละ(เริ่มคิดจับผิดคนแน่)ผมเลยบอกกับคนที่จับตัวผมว่าเข้าใจผิดแล้วผมผิดอะไร แปปเดียวเท่านั้นคนกลุ่มนั้นเริ่มไม่แน่ใจว่าพวกผมเป็นคนร้ายที่พวกเค้าซุ่มจับนักค้ายาอยู่.เท่านั้นแหละทุกๆคนที่ในตอนแรกแทบจะฆ่าพวกผมกลับหันมาขอโทษพวกผมและบอกว่าเป็นการเข้าใจผิด(อ้าว..งี้กูกะเพื่อนๆก็ซวยฟรี ดิ) แต่ที่หนักไปก่านั้นรถคันที่ผมขับมากับมีรอยโดนชน(ตอนแรกที่บุกจับปาดหน้า)กันชนด้านขวาบุบเลย เท่านั้นยังไม่พอต้องเสียเวลากับการรอประกันมาเคลม(รอ 2ชม.ยังดีที่มีประกัน)และที่แย่ก่านั้นผมหันไปถามทุกๆคนว่าเป็นไรไหม โจบอกว่ามีแผลถลอกที่นิ้วเลือดออกนิดหน่อย(ตอนโดนจับกดพื้น) ผมก้เลยหันไปถามคนเหล่านั้น(ตอนนั้นคนเหล่านั้นหน้าเสีย)ว่าพี่มาจับใคร เค้าบอกว่าเห็นน้อง(น้องชายผม)ลงจากรถเดินตรงมาที่รถเป้าหมาย(อันที่จิงตูให้น้องมานเดินไปซื้อน้ำ)และน้อง(โจ)เดินผ่านสายของเค้าแบบว่าเดินสวนกันและมือโดนกัน(ตูให้โจลงเดินไปบอกน้องว่าเอาบัตรเติมเงินด้วย)เหมือนว่ารู้กันเลยมั่นใจว่าใช่..ผลสุดท้ายรถที่มียาดันจอดซุ่มอยู่ห่างจากรถผมไป5คันในรถมียาบ้า 15 มัดแต่พ่อค้ายาเผ่นแน่บไปแล้ว(ไม่เผ่นได้ไงบุกจับกันขนาดนั้นมานคงคิดมีแพะรับปาบแล้ว...เผ่นก่อนตู)....เฮ้อ! สรุปพวกผมมานมาอยู่ผิดที่และผิดเวลาใช่ไหม นี่ถึงเจอเรื่องซวยๆปนความน่ากัวเนี่ยงานนี้เลยไม่แจ้งความกลับกับเอาเรื่องเพราะผมเห็นว่ามานน่าจะได้ไม่คุ้มเสียและทุกคนก็ไม่อยากมีเรื่อง(กลัวโดนยัดยา)ถือว่าฟาดเคราะไปงานนี้...ซวยจิงๆสงสัยต้องไปทำบุญล้างซวยซะหน่อยแล้ว!!:cry::mad::mad::cry:

ปล.จุดสังเกตเวลาตร.ซุ่มจับยาจะมีรถยนต์ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนจอดกระจายอยู่หลายคันและแต่งชุดนอกเดินกระจายกันไปทั่วแบบน่าสงสัยนั่นแหละ...ระวังงานเข้าแบบพวกผมนะ เหอเหอ

รูปล่างมือโจที่เป็นแผลนิดหน่อย...:mad:

B14er และ indytrade ถูกใจสิ่งนี้
  2. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ตายๆๆ งานเข้าเลยนะเนี่ย..

3. ซวยจังเลยนะครับ ดันจับผิดซะงั้น เหอๆๆๆ...

4. ซวยอย่างแรง

ซวยอย่างแรงเลยนะเนี้ย

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เวรกำแท้ ๆ เลยครับ

-*- เหอะ ๆ

6. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    โหย ซวยเลย

อย่างงี้ใครรับผิดชอบเนี่ย ผิดตัว

ฟาดเคราะห์ไปนะครับ

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  7. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

ทำแบบนี้ถ้าอยู่เมกา ปปส โดนฟ้องเละไปแล้ว :p

8. civicvertu

4,233
    129
    0
    ก็ว่างั้นละครับ..แต่นี่ประเทศไทยเลยไม่อยากเสี่ยงครับกัวได้ไม่คุ้มเสีย :cry:

9. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    โหแค่ซื้อน้ำยาวเลย .... น่ากลัวคับ นี่ถ้าตอนลงจากรถแล้วมดกัดในเสื้อ เอื้อมมือไปเกาเค้าจะคิดว่าไรนั้น ตำรวจไทย....

10. valentino46

valentino46 New Member Member

10
    0
    0
    โหย...อย่างเท่

เหมือนละครเลยรนะเนี่ย

คมแฟก..

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    โห.... เหมือนในหนังเลยครับ ถือว่าซวยไปนะ

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    สะเดาะเคราะห์ด่วนเลยครับ

13. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ซวยมากครับ

14. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ละกันครับ ดีที่เค้าไม่กระแทกปืนใส่ คิดว่าเราขัดขืน ไม่เป็นไรมากก็ถือว่าดีแล้วครับ

ว่าแต่ เจ้าของรถ ผมเห็นเกือบทุกวัน ใช่ที่จอดอยู่ ตรงแถวๆ วังทองกรุ๊ป ข้างๆเซียร์รังสิตป่าวครับ น่าจะใช่นะ รถสวยดีครับ แอบมองบ่อย อิอิ

15. civicvertu

4,233
    129
    0
    ใช่ครับ...ขอบคุณมากเลยครับว่างๆแวะทักทายกันมั่งนะครับ..:)

16. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    งานยิ่งกว่าเข้าอีก เข้าทั้งคนทั้งรถเลย

17. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ซวยจริงๆๆ นะเนี่ย

18. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ตำรวจทำตามหน้าที่ครับ แต่ผิดพลาดทางเทคนิคนิดหน่อย เล่าซะภาพขึ้นเลยครับ :) ขวัญเอ้ยขวัญมา

19. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เอ้าน่ะ ..... นิดหน่อย ไม่เป็นไรมากไปกว่านี้ก็ดีแล้วครับ :welcome:

20. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    ดีแล้วครับที่มีสติ ไม่ไปยื้อหรือโวยวายใส่เค้า ไม่งั้นงานอาจเข้ามากกว่านี้ครับ ทำบุญครับงานนี้

21. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เห็นมาหลายงานแล้วครับแบบนี้...........ว่าแต่เราไม่สามารถเอาผิดคนแบบนี้ได้เลยเหรอครับ

ปล่อยให้เป็นแบบนี้ต่อไปเรียกได้เลยว่าโจรครับ.........ไม่ไช่ตำรวจ

น่าจะเจอของแข็งสักที่ไอพวกเนี่ย............................

22. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เคยยืมรถมอไซด์เพื่อน ออกไปซื้อของ แม่ง โดน รถไม่ติดป้ายไล่ชน ดริฟ เข้าหมู่บ้าน จอดหมกวิ่งเข้าป่า อย่างเดียว ที่ไหนได้ รถเพื่อนแม่ง โดนต้องสงสัยไว้ ดีไม่ซวย

23. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เคยไปเล่นรถมา ขับเข้ามา 2 คัน ได้ นั่งโม้ นั่งกิน เบียร์กัน ไปเรื่อย พวกโตโต้(ตำรวจแถวบ้าน) แก ขับกระบะมาจอดเอี๊ยด เอาปืนจ่อ บอกอย่าหนีๆ แล้วไล่ค้นรถ ทีละคันอีก แหม่ เท่จริงๆ

24. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ถูกต้องน่ะคับ แถมตำรวจไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนอีก แบบนี้ถ้า จขกท. โดนยิงคงตายฟรีแน่ๆ แล้วเราจะทำไงดี แง่ๆ:(

25. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมว่าเมืองไทยเราก็ทำได้นะคับ คนไทยเรามักจะยอมได้ก็ยอมไป รู้หน่วยรู้ชื่อฟ้องสื่อก่อนเลยคับ

แต่ก่อนผมก็เคยมีเรื่องกับราชการทำอะไรไปก็นิ่ง ก็เล่นกับสื่อนี่ล่ะคับ แปบเดียวรู้เรื่องเลย เข้ามาเคลียอย่างไว

26. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    แย่เลยนะครับ แผลหายไวไว ครับ

27. เข้าใจว่าตอนโดนคงหวิวน่าดู :mad:

แต่ตอนอ่านแระนึกภาพไปด้วยนี่มัน พระเอกหนัง ชัดๆเรย :D

ขวัญเอ๋ยชวัญมา แหม ปืนขึ้นลำอีกตะหาก เยี่ยวไม่ราดแล้วหรอ

เวรของกำจิงๆ :confused:

+โอ้RACING+ ถูกใจสิ่งนี้
  28. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    บอกได้คำเดียวเลยครับ ว่าซวย ครับ

29. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    สุดยอดจริง ๆ ตำรวจไทย

สงสัยคิดว่าเล่นหนังฮอลลีวู๊ดอยู่....

30. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    น่าจะรับผิดชอบกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้