gas LPG ขนส่งสั่ง ต้องปิดให้มิดชิด ใช่ใหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kumsamut, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kumsamut

kumsamut New Member Member

35
    3
    0
    ดูรูปด้านซ้ายก่อนนะ (เชียงรายครับ)

คือว่า ไปติดแกส LPG มาสามเดือนแล้ว ขับไปได้ 6000 กม ละ แต่ยังไม่ได้ไปแจ้ง
    และได้ข่าวมาว่า หากเห็นถังแกส ชัดเจน จะไม่ผ่าน จริงหรือไม่
    มีคนบอกผมต้อง ไปทำตัวปิดจริงหรือไม่

แล้วมีคนจะขายตัวแครี่บอย แบบปิดกึ่งเดียวให้ผม (สำหรับรถตอนเดียว) ราคากลางอยู่ที่เท่าไรครับ

กราบขอบคุณ

2. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    ไม่เคยได้ยินนะครับ... แต่ลองเช็คอีกที จะรอฟังด้วยคน

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมเห็นหลายคันเค้าก็ผ่านนะครับ

4. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ปิดแล้วเจ้าหน้าที่เขาจะดูเลขถังแก๊สเรายังไงอะคับ ผมไปตรวจมาละไม่ได้ปิดเลยอะ ผ่านเรียนร้อยแล้วคับ

5. ไม่ต้องปิดหรือค่ะ นี่ก็กะลังเครียดอยู่ เพราะยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนเหมือนกัน คิดว่าจะต้องหาหลังคาใส่หรือว่าจะตีตู้ปิดดีถังดี ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยเจ้าค้า

6. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ถ้าไปซื้อหรือทำที่ปิดเองต้องมีใบเสร็จด้วยนะคะเพราะ ที่ขนส่งเค้าขอดูด้วย แต่พอดีรถมีหลังคาอยู่แล้วเลยไม่เป็นไร และตอนตรวจเค้าก็ขียนลงในเล่มด้วยว่ามีหลังคา เลยไม่รู้ว่าจำเป็นต้องมีหรือป่าว

7. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    คือ แต่ละขนส่งเหมือนกันเปล่าไม่รู้อะคับ แต่ที่ ขนส่งสาขา2 ตลิ่งชัน ผมไปตรวจมาแล้วอะคับ ถังอยู่บนกระบะไม่ได้ปิดถังเลยเจ้าหน้าที่มาแค่ ดูเลขเครื่อง เลขถังแก๊ส และขูด เลขเครื่อง เลขถังแก๊ส แค่เนียอะคับ แล้วรอลงเล่ม 1 ชัวโมงจ่ายเงิน105บาท ก้อกลับบ้านจบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้