สงสัยจังเลย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jink_00, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    เห็นไปมิตติ้งนอกรอบกันบ่อยมาก กลุ่มโซนเล็กโซนน้อย นึกว่ากลุ่มเล็ก แต่ที่ไหนได้ 10-20 คันเลยทีเดียว ยังงี้เวลานัดมิตติ้งใหญ่ ผมว่ามาครบๆเนี่ย 100 กว่าคันได้มั้ยอ่ะ ไม่เคยไปมิตติ้งสักที อยากรู้ความอลังอ่ะว่า ES ที่ผมมาสิงอยู่เนี่ยสุดยอดๆๆๆ (แต่ยังไม่มีสติกเกอร์สมาชิกนะรอให้มีเวลาไปมิตติ้งก่อน)

กลายเป็นกระทู้ระบายกึ่งถามแล้วกัน :D:D

beeladin ถูกใจสิ่งนี้
  2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ถ้าสังเกตุดีๆ หลายมิตติ้งย่อย จะมีสมาชิกหลายท่านที่อยู่ในกลุ่ม "ทั่วไทย" อยู่ด้วย อิอิ
    ประมาณว่า ไปเมาได้ "ทุกโซน ทุกที่ ทั่วไทย" 555+

แต่จริงๆก็เยอะครับ

beeladin ถูกใจสิ่งนี้
  3. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ถ้ามามิตติ้ง จะมีพื่อนเพิ่มอีกเยอะแยะเลยจ๊ะ

บางทีจำรถไม่ได้ แต่ก็ทักทายกันบนถนนประจำ

อย่างเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาช่วงเช้า เจออยู่คันนึงสีเทา น่าจะปี01 คาดหน้า Honda Racing ขับสวนกันบริเวณวิภาฯ
    เขาต๊อบไฟหน้าให้ผม2ครั้ง ผมยกมือทักทาย(ไม่รู้เขาจะเห็นหรือเปล่า)

แต่เป็นความรู้สึกดีจริงๆ

4. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    จริงๆก็ไม่อยากให้มีนอกรอบบ่อยๆหรอกครับ อยากให้มามิตติ้งมากกว่า แต่พอดีกลุ่มที่เขานอกรอบกัน เป็นกลุ่มที่มามิตติ้งประจำเลยปล่อยไหล อิอิ เพราะยังไงก็มามิตติ้ง!

แต่ถ้านัดนอกรอบกัน แล้วใช้บอร์ดเป็นสื่อกลาง แต่ไม่เคยมามิตติ้งมันก็เหนื่อยครับ คนจัดคนเตรียมสถานที่ คนดูแลคลับก็เหนื่อย

ในอดีด ES จะไม่มีแบ่งกลุ่มนั้นกลุ่มนี้ แบ่งโซนนั้นโซนนี้ ทุกๆคนจะมามิตติ้ง มาแต่ละที 50-60 คัน กินข้าวกันที่สนุกสนาย อบอุ่นมากครับ จริงๆก็อยาให้เป็นอย่างนั้น แต่ก็เข้าใจสภาวะเศรฐกิจน้ำมันแพง จะให้มามิตติ้งเยอะๆมันก็ยากอยู่

5. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    ถูกต้องนะคับ พี่แมน ลูกผู้ชายตัวจิง (ก่อชื่อมานบอกง่ะ)

6. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    ผมก็ยังไม่เคยไปไหนเลยครับ อยากไปเหมือนกัน เดี๋ยวโอกาสมาจะไปเลย

7. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    รับทราบ และน้อมรับนโยบายทั่นประธานแมนคร้าบ

8. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ผมเข้าใจ..แมนน่ะครับ..การจัดพปปะในคลับแต่ละครั้งที่อยากให้มา
    กันเยอะ ๆ น่ะดีนะครับการที่พูดคุยในบอร์ดก็สนุกอยู่แต่การที่มา
    มิตติ้งใหญ่ทุก ๆเดือน เดือนละ 1 ครั้งไม่ยากเย็นอะไรครับ..ดีซะอีกได้เพื่อน
    ได้ความรู้ที่เราคิดว่ารู้แต่ได้เพิ่ม..ไม่ดีเหรอครับ..ไม่ว่างไม่เป็นไรคราวหน้าต้องว่าง
    จริงมั๊ยครับ..ส่วนนอกรอบก็อย่างว่าแหละครับแล้วแต่จะว่างกันและก็อย่างที่..ประธานแมนว่า
    กลุ่มนี้-กลุ่มโน้นก็มามิตติ้งบ่อยก็เลยปล่อยไหล..ผมคนหนึ่งก็ไปจะเกือบทุกครั้งถ้าไม่ติดอะไรจริง ๆ
    แล้วอย่าลืม มิตติ้งทุก เสาร์ที่ 3 ของเดือน (เดือนนี้ตรงกับวัน 16-08-08) ถ้าไม่ผิดน่ะครับ ส่วนสถานที่รอ..ประธานมาปักหมุดครับ...ขอบคุณครับ

9. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0

หนับหนุนความคิดครับ กล้าคิดกล้าทำ เอาไปอีกปี นึง.... :D

10. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    เห็นด้วยทุกประการครับท่านประทาน และ ก็พี่หนึ่งด้วย แต่ก็รู้ว่าบางคนกลัวมาแล้วจะทำตัวแบบไหนดีจะคุยกับคัยก่อนดี เขิลบ้างอายบ้างเข้าใจครับ ถ้ามาแล้วไม่รู้จักคัย หรือไม่กล้าคุยกับคัย มาถามหาผมได้เลยครับ บี THE GANG จะพาไปแนะนำตัวเองครับ รับรองคุณมีเพื่อนแน่ครับไม่เหงา อยู่กับผม 2คน ก็ไม่เหงาแล้ว +5555 ;);)

11. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    ผมว่ามีทติ้ง ที่ผับ ดิมากันเพียบ แต่มีข้อแม้ว่าเอาสาวมา คันละ 2 คนนะ อิอิ

12. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ตามที่ประธานเอ่ยข้างต้นเลยครับเพ่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้