nx วาง sr แล้วมีปัญหาครับ ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย อิท, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อิท

อิท New Member Member

61
    2
    0
    วาง sr 20 แล้ว ไมล์ดิจิตอล มันหายไปครึ่งนึงครับ เช่น วิ่งประมาณ 80 แต่ไมล์มันขึ้นแค่ 40 ครับ
    ทั้งที่เฟืองไมล์ก็เป็นของตรงรุ่นของเกียรsr ไม่ได้แปลงอะไรเลย
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ทำไงดี

2. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    คงต้องรอผู้รู้มาตอบครับ
    ว่าแต่วาง sr20de or sr20det ครับ หมดไปกี่ตังค์อ่ะ

3. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    รอพี่เทิดมาตอบครับ

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ไมล์ดิจิตอลใช้เซนเซอร์ไมล์ที่เกียร์ไม่เหมือนชาวบ้านครับ SR จริงๆมาเป็นไมล์สายถ้าเป็นรุ่นเก่า
    ก็ใช้เซนเซอร์ของเดิมใส่เข้าไป แต่ถ้าเป็น SRรุ่นหลังๆที่เป็นไฟฟ้า ก็เป็นเซนเซอร์แค่ไม่เหมือนกับแบบที่หน้าปัดมันต้องการ

วิธีแก้ก็ลองสลับเอาเซนเซอร์ไมล์ของเดิมพันหกใส่ดู ถ้าแก้ไม่ได้ ก็ใส่กล่องวงจร ปรับให้มันค่าลดลงมาปกติก็ได้
    แต่นานหน่อยกว่าจะปรับให้เข็มและวัดระยะทางเข้าที่ได้ครับ

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ท่าไม่ได้จริงๆก็ต้องใส่ตัวแปลงครับ1200บาทครับ

6. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    เห็นช่างที่วางเครื่องให้ผมเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์หัวเกียร์.......

7. อิท

61
    2
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    ช่วยแนะนำร้านที่รับแก้หน่อยครับ
    ของผมเครื่อง pulsar ครับ ชนเกียร u12 ไมล์ ไฟฟ้า ครับ
    ช่วยด้วยครับบบบบบบบบบบบบ

8. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    สวัสดีคุณอิท
    ไม่ใช่ปัญหาใหญ่เลยครับ
    แค่สัญญาณของเฟืองไมล์ไม่ตรงกับหน้าปัทม์รถเองครับ แก้ให้หายขาดเลยโดยไม่ต้องไปตามหาของก็โดยการติดตั้งกล่อง MPEG แปลงสัญญาณครับ 1200 บาทครับ ติดต่อตามลิงค์ด้านล่างครับ
    http://www.gasthai.com/boardsale/html/2997.html

9. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    ป๋าอ็อดครับ
    กล่อง MPEG มันปลดล็อคความเร็วรถรุ่นนี้ได้ป่าวครับ

10. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่ได้ครับ

11. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ส่วนชองผมเอาNXของติดรถไส่แทนของ เอสอาร์

12. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ผมมีเซ็นเซอร์ อยากได้โทรมานะคับของเดิม

13. อิท

61
    2
    0
    รอเซ็นเซอร์ อยู่นะครับ ไม่มีเบอร์เลย
    โทรหาผมก้อได้ครับ 0816684725

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้