ใครแจ้งเปลี่ยนแก๊สแล้วรบกวนเล่าให้ฟังบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ta"keng B14", 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    เนื่องจากพรุ่งนี้ว่าจะโดดงานไปแจ้งเปลี่ยนที่ ขนส่งหมอชิตครับ
    อยากทราบประสบการ์ณของเพื่อนๆพี่ๆที่ไปมาแล้วเจออะไรบ้าง
    ใช้เวลานานไม๊ มีใครไม่ผ่านบ้างอะไรประมาณนี้ครับ
    เผื่อเป็นแนวทางให้ผู้อื่นด้วยครับ ยังไงแล้วถ้าสำเร็จแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

2. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    โทรมาครับจะอธิบายให้ 0841307090 แสบ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ผมไปเเจ้งมาเเล้ว เขาไม่ได้ตรวจอะไรเลย แค่ขูดเลขตัวถังรถกับเลขถังแก็ส
    เเล้วก็รอ เรียก รอไปจ่ายตัง รอ รอ รอ รอ รอ รอ ช่วงรอนี่นานมาก เพราะคนไปแจ้งเยอะ
    ถ้าเจอวันที่คนแจ้งไม่เยอะก็รอไม่นาน
    อืม อย่าลืมเตรียมเอกสารให้พร้อมนะคับบบบ จะได้ไม่เสียเวลา

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามนี้เลยครับ แนะนำไปเช้าๆหน่อยก็ดีครับ แดดไม่ร้อน รอ สบายๆ เจ้าหน้าที่ยังไม่เครียดเท่าาไรแจ่มใสบริการดี
    ผมไปตรวจเวลา8โมงตรงเสร็จเรื่องก็ประมาณ10 โมง ครับ :D:D:D

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แนะนำ โทรไปสอบถาม ที่หมอชิตครับว่าที่ไหน
    มีมั่งครับ เอาคนน้อย ๆ นะครับ
    จะได้ เร็ว ๆ เอกสาร ก็ ใบวิศวะกร ทะเบียนรถ ( ถ้าติดไฟแนนซ์ ) ก็สำเนา
    เงิน อีก 105 บาท ถ้า ใช้สำเนา 125 บาทครับ
    ไปถึง ก็ หัก ล้อให้หมด เค้าจะเอา ตัวเลขที่รถครับ
    แล้ว เปิดท้ายรถ เค้าเอาเลขถังครับ
    รอ แป๊บ จ่ายตังค์ จบครับ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    thank u

7. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    เดี๋ยวนี้มันง่ายขนาดนี้แล้วหรือครับ...

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ขอบคุณสำหรับทุกท่านครับ วันนี้ไปมาแล้วเรียบร้อยจะขอฝากไว้เป็นความรู้นะครับ
    เอกสารที่ผมเอาไปนะครับ* กรณีของผมรถชื่อพี่สาว ยังผ่อนกะพ่อไม่หมด อิอิ
    1. คู่มือรถ (เล่มที่เอาไปต่อทะเบียน) บางท่านบอกไม่ต้องเอาไปก็ได้แต่ผมเอาไป
    2.สำเนาทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนเจ้าของรถพร้อมเซ็นสำเนาด้วยนะครับ
    3.ใบตรวจสภาพหรือใบรับรองวิศวอ่ะครับ
    4.หนังสือมอบอำนาจติดอากรแสตมด้วยไปติดตอนรับบัตรคิวรอจ่ายตังก็ได้ครับเค้ามีให้
    5.สำเนาบัตรประชาชนของเรา
    ต่อไปขั้นตอนดำเนินการ
    แนะนำขับรถเข้าทางประตูหลังเพราะจะได้เลี้ยวเข้าตึกตรวจสภาพ (ตึก4) ได้ง่าย
    ตอนจอดรอจะมีเจ้าหน้าที่เดินแจกใบคำร้องก็รับไว้แล้วแกะบัตรคิวสีฟ้าไว้ที่ตัว
    ระหว่างรอก็จัเอกสารที่เตรียมมารวมไว้กับใบคำร้องพอถึงคิวก็เปิดฝาหน้าฝาท้าย
    ระยะเวลาช่วงนี้ไม่นานเพราะตรวจพร้อมกันประมาณ 4-5 คันต่อช่องซึ่งมี5ช่อง
    เข้าช่องไหนก็ได้ก็เอาเอกสารให้เจ้าหน้าที่แล้วเอารถไปจอดมานั่งรออีกหนึ่งอึดใจ
    รอเรียกตามบัตรคิวที่ฟ้าที่เก็บไว้ เมื่อได้เอกสารแล้วก็ไปที่ ตึก2 ชั้น2ไปตรงกลางที่มีโต๊ะประชาสัมพันธุ์
    เข้าคิวรอให้เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสารอีกรอบแล้วจะให้บัตรคิวอีกครั้งถึงตอนนี้ใครที่ต้องติดอากรแสตม
    ก็จัดไป 10บาทให้เจ้าหน้าที่ เสร็จมานั่งรออีกของผมประมาณ 20 กว่าคิวที่รออยู่ พอถึงคิวเราก็ไปจ่ายตัง
    เค้าก็จะปั๊มเล่มให้ ว่า เบนซิน+LPG แล้วก็เสร็จ ผมตรวจตอน 8.00น.เสร็จตอน 10.00น.
    เหมือนกับคุณ นายตี๋ ครับ *เซ็งอย่างเดียวตอนรอคนเยอะร้อนด้วยแต่ดีมี หญิงให้ดู 555+

9. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ขนส่งไหนก็ได้นะพี่
    เอาที่ใกล้ๆ

10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    น่าไป ขนส่งไหนกันมั่งครับ ว่าจะกลับไปทำที่อยุธยา คนเยอะป่าวมะรู้ อิอิ

11. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ผมก็ไปมาแล้วคับ ทำอย่างที่คุณทำนั่นแหละ แต่ของผม ให้ไฟแนนทำ ทั้งแจ้งเปลี่ยนเครื่อง และ ติดแก๊ซ พอจ่ายตังเสร็จ มันให้กับเลย ไม่ได้รอ แต่ที่แน่ๆๆ หญิงเยอะขอบอก รีบไปนะครับ เดี๋ยวหมด แหล่มๆๆ ทั้งนั้นคับ

12. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    ไปมาแล้วเหมือนกัน รถผ่อนกับพ่อแต่ไม่อยากโอนก็เลย ต้องมอบอำนาจ
    เอารถไปตรวจ เอาเอกสารโยนให้ทั้งหมด เค้าก็ขูดๆเลขรถ เลขถัง แล้วให้ไปรอ แล้วก็เอาเอกสารเดินไปต่อเปลี่ยนทะเบียน คนเยอะเหมือนกัน เลยลักไก่ โทรบอกพี่ที่รู้จักกันในขนส่งให้เค้าส่ง EMS ไปให้ที่บ้าน แต่เห็นคนอื่นบอกไม่นานนะคะ ถ้าคนไม่เยอะ (ขนส่งบางขุนเทียน)

อย่าเพิ่งทำอะไรปิดถังนะคะ เดี๋ยวเค้าไม่ให้ผ่าน เปิดของโล่งๆ ด้วย เพราะเห็นคันอื่นเค้าเอาไม้บรรทัดวางอ่ะ

13. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    สงัสยจะงานเข้าซะแล้วตรู อิอิ แม่ม ปิดซะชุดใหญ่เลย

14. Toonjung4

3,565
    662
    0
    รื้อออกชั่วคราวพี่ :D

ปล.จริงๆพี่ขันไม่ต้องแจ้งก็ได้พี่ เพราะไงเวลาตำรวจเรียกมานเปิดท้ายมามานก็ไม่รู้หรอกพี่ ว่ารถพี่มีถังแก๊ส :D:D:D

15. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ไปมาแล้วครับ ไปตรวจเอาใบวิดวะ ที่งามวงวานสองก๊าซ 400 บาท ประมาณ 20 นาที ไปขนส่งนนต่อ ประมาณ 45นาที เบ็ดเสร็จ สองงานชั่วโมงก่าๆ เรียบร้อยไม่ต้องลางาน สบายใจค๊าบบบบบบ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  16. Bew_Nissan

Bew_Nissan New Member Member

154
    158
    0
    ยังไม่ได้ใบวิศวะเลย และได้มาเต็นท์บอกว่าให้เอามาให้จะให้ทางไฟแนนท์ดำเนินการให้ แบบนี้จะเป็นไรมั้ยค่ะนี่ถ้าวันศุกร์ ยังไม่แจ้งเรื่องเรียบร้อย จะใช้รถได้มั้ยค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้