อยากแต่งTOYOTA ESTIMA

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย สมยศ, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สมยศ

สมยศ New Member Member

13
    0
    0
    รบกวน..พี่น้องหน่อยครับ..คือผม ซื้อTOYOTA ESTIMA มาแล้ว อยากจะแต่ง ใส่ล้อ เบรค แอร์โร่ พาร์ทต่างๆ โช๊ค อัพ การโหลด แต่ยังไม่เห็นแบบอย่าง ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะรู้จักเว็บซ์ ที่เขาแต่ง รถแนวนี้บ้าง ช่วยแจ้งด้วยครับ หรือ เซฟ ลิ้ง มาให้ก็ได้ครับ ถ้าเป็น เว็บ ญี่ปุ่น ก็ดีครับ จะได้มีแนวทาง และแหล่งหาของครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2008
  2. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ชอบจิงๆรถแนวนี้

3. สมยศ

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ...ชอบครับ

4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รถสวยมาก ๆ คับ (อิจฉา) อิอิ

5. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    งานแต้ๆ ข้างในเป็นไงนี่

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
  7. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ...........

ผมมีรูปแต่รุ่นเก่าๆลองเอาไปดูเป็นแนวทางก่อนล่ะกันครับ

8. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    นำเสนอของในอานัติไปใน PM ครับ

อิอิ

9. ++ XERXES ++

++ XERXES ++ New Member Member

26
    3
    0
    WALD

:)

:cool:

โยคับ ถูกใจสิ่งนี้
  10. bank(^_^)blackbraclub

bank(^_^)blackbraclub New Member Member

17
    0
    0
    เคยเจอป้ายแดง สีขาวนี้เลย แต่งโหลด ล้อใหญ่เต็มซุ้ม คาดว่าไม่ขอบ 19 ก็ 20 พาร์ทรอบคัน สวยมากกกกกกกกก แถวเส้นอ่อนนุช สนามบินสุวรรณภูมิครับ

สวยจริงๆ

11. สมยศ

13
    0
    0
    ฃอบคุณมากๆ..ครับพี่น้องที่นำรูปสวยๆมาให้ชม เป็นแนวทาง ถ้ามีอะไรแนะนำก็เชิญครับ..ด้วยความยินดีอย่างสูงครับ

12. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    สวยอ่ะคับ อยากได้ อิจฉา

13. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18

คันนี้ใช่เปล่าครับ

14. สมยศ

13
    0
    0
    คันนี้ก็สวย ล้อนอกตรงรุ่น รูปทรงเหมือนรุ่นของผมแต่ต่างกันที่กันชนหน้าไม่เหมือน และไฟท้ายจะเป็น LED ถ้าจะใช้พาร์ทชุดนี้น่าจะมีน่ะรุ่นHibridของผมเป็นตัวใหม่ล่าสุดเลยหาดูยากสักหน่อย

15. JZA80 HKS

173
    7
    18

รถผมเองครับ

16. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ชอบแบบนี้ป่าว

17. สมยศ

13
    0
    0
    สวยครับชุดแต่งรอบคัน..ล้อ..ตามแคตตาล๊อคหนังสือเลย พอเปิดดู ล้อนี้ปิ้ง เลย แต่เสียดายผมได้ W-work รุ่นLs406 มาซะก่อนที่จะรู้จักตัวนี้ไม่งั้นต้องโดนแน่ๆ เจ้า various MB 5 ตัวนี้ถ้าเดาไม่ผิด น่าจะFornt20x8.0+36 Rear20x9.0+36 ใช่มั้ยครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับผมกะลังเล็งโช๊ค ของTEINอยู่รุ่นของผมนี้ควรจะใช้รุ่น และเลขระหัสอะไร ครับ ที่เหมาะสมมากที่สุดหรืจะเป็นตัวอื่นดี เพราะมันมีหลายรุ่น PM มาก็ได้ครับจะขอบพระคุณอย่างสูงเลย

18. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    พี่หนุ่มมี Estima ด้วยเหรอคับ รถสวยมากคับพี่

19. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    อย่างหรู...

20. motulza

motulza New Member Member

14
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ยศ นิวเองนะพี่
    ไปได้ล้อแมกซ์มาแล้วหรือครับ ที่นี้ก็เหลือช่วงล่างก่ะชุดแต่งแล้วสิ

เอาใจช่วยให้เจอชุดแต่งที่ถูกใจครับ

ปล.รถคันนี้ไว้สำหรับส่งนักเรียนใช่ป่ะครับ อิๆ

21. JZA80 HKS

173
    7
    18

ผมทำกะคันนี้ไปเยอะ ซื้อก่อนรุ่น Hibrid ออก แค่เพียงเดือนเดียว

แถมซื้อแพงมากด้วยครับ เพราะเปิดแคตตาล๊อกสั่งใส่ option ทุกอย่างจาก โรงงานเลยครับ

โดนเฉพาะค่า option ยังไม่รวมล้อ ไปหลายตังค์เหมือนกัน

ยังมีของแต่งของรุ่นนี้เก็บไว้หลายอย่างครับ

ยังไง พรุ่งนี้ช่วงบ่ายโทรหาผมนะครับ

คุยสะดวกกว่าครับ

084-3553550 หนุ่ม

22. JZA80 HKS

173
    7
    18

ขอบคุณครับ

ซื้อมาสองปีกว่าแล้วครับ

รัก Estima มากครับ

ใช้ตั้งแต่ Estima รุ่นแรก ขับหลังออกมา

จนมาถึงรุ่นนี้เป็นรุ่นที่ 3 แล้วครับ

ชอบทั้งครอบครัว

ซื้อรถไรมาก็จอด ใช้คันนี้บ่อยที่สุดครับ

23. สมยศ

13
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จัก..คนรักในสิ่งเดียวกันที่บ้านเล็งรุ่นนี้..มา 3ปีแระ แต่ไม่มีปํญญาซื้อซะที พอจะได้ซื้อมาเจอตัวนี้พอดี..โดนสุดๆ..ถ้าลงของได้ครบคงจะสวยมากเลย..เพราะดูของคุณแล้วก็สวยหยาดเยิ้มจริงๆ นี่หละที่อยากให้เป็น..ช่วงบ่ายงานยุ่งเลยไม่ได้โทร..มาโทรตอนเกือบจะ 2ทุ่ม ไม่มีใครรับสายเลยอ่ะ..ไม่เป็ฯไร เด๋วพรุ่งนี้โทรไป.ใหม่ครับ.

24. สมยศ

13
    0
    0
    หวัดดี..น้องนิวส์..มาแถวนี้เหมือนกันเหรอ

25. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เห้อ ผมมี แต่ รุ่นเก่า จอด เสีย อยู่ที่ บ้าน มา 2 ปี หละ เนี้ย ฮะฮะ

เห็นแล้ว เกิด ความคิดจะเอา ไปทำบ้างหละเนี้ย อิอิ

สู้ๆคับ ผม

26. crub_666

crub_666 Member Member

60
    0
    6
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้