มีใครใช้น๊อตล้อกันขโมย McGard มั่งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kamana, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=487861
    เลยอยากถามว่ามีใครใช้น๊อตล้อกันขโมย McGard มั่งครับ มันกันได้จริงๆหรือเปล่า ไม่ใช่ซื้อมาแล้วมันดันมีวิธีถอดง่ายๆละเซ็งเลย:p

อยากทราบจำนวนผู้ใช้อ่ะครับ รายงานตัวกันหน่อย แล้วใช้แบบไหนกันครับ กันทุกตัว หรือล้อละตัว
    ขอบคุณครับ

2. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    กำลังสนใจเหมือนกันครับ แต่ราคาแพงเอาเรื่องเลยอ่ะครับ.....

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ราคาเท่าไหร่หรอคับ สนใจอะ

4. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    ออโต้แบ็คมีคับ ผมซื้อมา 4 ตัว 600ก่าบาท ใส่ล้อละตัวคับ

5. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ผมว่าไม่น่าใช่ McGard มั๊งครับ ยี่ห้อนี้ผมเห็นแบ่ง 4 ตัวราคา 4 พันกว่าบาท ส่วนชุด 20 ตัวราคา 6 พันกว่าบาทเลยครับ แพงมากๆ เลยหละ.... :eek:

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

โห . . แพงบรรลัยไส้เลย แหะ

7. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    wow wow wow wow wow wow

8. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    ลืมไปแล้วกระทู้นี้ [​IMG]

มาอัพเดทให้ครับ ใส่มาแล้วเรียบร้อย ได้มาจากในเน็ทสองพันกว่าบาท+แลกน๊อตยาว

ผมใส่แบบ20ตัว มีบล๊อกเฉพาะไว้ไข

9. Tee3D-Standard

340
    5
    0
    จริงครับ ยอมรับเลยว่าแพงจริงๆ รูปตามที่ข้างบนโพสไว้ ตัวนี้แค่น๊อตบล๊อคพิเศษธรรมดาๆ ครับ แบบว่าถ้าหาจริงๆ บล๊อคแบบนี้ยังพอหาได้ หรือเอาบล๊อคจากชุดอื่นมาไขกันได้ครับ แต่ตัวเด็ด คือ....

ที่มันเป็นตัวเกลี้ยงๆ ไม่มีเหลี่ยม แล้วบนหัวน๊อตเป็นรูปกราฟฟิคครับ ตัวนี้ใช้คอมพิวเตอร์ออกแบบ โดยไม่ให้ซ้ำกัน ทุกชุดจะไม่เหมือนกัน ทุกชุดมีบาร์โค๊ทของตัวเอง บล๊อคต่างชุดกันไขกันไม่ได้ ถ้าบล๊อคหาย ต้องเอาบาร์โค้ทสั่งมาจากอเมริกาเลยครับ..... ตรงนี้แหละที่ผมว่าทำให้ของเค้าราคาค่อนข้างสูงเลยครับ...

10. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    ผมใช้อยู่แต่ถอดออกแล้วลองดูที่ออโต้แบคดีกว่า4ตัวประมาณ650 ก็น่าโอเคนะ เคยแตกไปเที่ยวนึงแต่เครมให้นะ น็อตพวกนี้เวลาใช้ห้ามขันอัดนะโดยเฉพาะ mcguardแค่เอาบล็อกขันธรรมดาไม่ต้องโหนนะให้ตึงมือก็พอ เพราะพวกนี้ผิวจะเรียบแต่ตรงปลายจะเป็นลายดอก

11. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    ของผมก็ใช้ครับ แต่ใช้เพราะว่าแม๊กผมมันต้องใช้น็อตตัวเล็กอะครับประมาณว่าน๊อตตัวนี้มันจะเล็กกว่าน๊อตทั่วไป
    ก็เลยซื้อมาใส่ ซึ่งมันจะมีบล็อกของมันมาเลย บล็อกมันจะออกเป็นแฉกๆ อะครับ แต่ผมใส่มาหลายปีแล้ว ตอนนั้นซื้อมาไม่น่าจะเกิน2000
    เองครับ ซื้อตามร้านแม๊กทั่วไปเลยอะครับ แล้วก็เวลาเราไปทำช่วงล่างต้องถอดล้ออะไรอย่างเงี้ยอะครับ บางร้านก็ไม่มีบ๊อกแบบนี้เลย
    แต่บางร้านก็มีนะ แต่ปกติผมจะพกไว้ตลอดเลยอะ แต่ผมว่าทางที่ดีก็จอดรถระวังๆกันหน่อยก็ดีครับ ยิ่งช่วงนี้ฝนตกนะ โขมยเยอะมาก
    ผมก็เคยโดนตอนฝนตกนี้แหละ ช่วงนี้โจรมันเยอะจริงๆครับ ยังไงก็แก้ที่ต้นเหตุดีกว่าครับ ชัวร์ที่สุดครับ

12. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  13. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เห็นขายเชียงกงมือ 2 ราคา 4 ตัวพร้อมปล็อค 400-500 บาท ผมซื้อมาร้านซอย 1 400 อีกชุดซื้อให้เพื่อน 200 เอง อันนี้ซอย 5 มั้ง ใครอยากประหยัดงบก็เดินหาดูครับ

14. Tee3D-Standard

340
    5
    0

ตกลงมันดีมั๊ยครับเนี่ย..... กำลังอยากได้เหมือนกัน....

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รอดูอยู่เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้