รถติดแก๊ส LPG จำเป็นต้องใช้น้ำยาเคลือบบ่าวาล์วหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kengit, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    รถติดแก๊ส LPG จำเป็นต้องใช้น้ำยาเคลือบบ่าวาล์วหรือเปล่าครับ พอดีเค้าบอกว่า รถติดแก๊สแล้ว บ่าวาล์วจะไปเร็วกว่าปกติ ให้หาน้ำยา มาเคลือบ ที่เค้าใช้ผสมกับน้ำมันรถ ง่ะครับ ไม่ทราบว่าจำเป็นหรือเปล่าครับ ถ้าจำเป็น ยี้ห้อไหนดีครับ P11 ครับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ไม่มีเหตุผลอะไรต้องใช้ครับ สตาร์ทด้วยน้ำมันทุกวันก็เพียงพอ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    มีคนเปิดประเด็นให้พอดีเลย..กะลังจาถามสมาชิกเรื่องนี้อยู่ด้วย มีคนแนะนำให้ใส่ออโต้ลู๊ปเพิ่มเพื่อรักษาพวกบ่าวาล์ว แล้วก็อะไร ๆ อีกหลายอย่าง แต่ยังไม่ปักใจเชื่อ ยังใช้วิธีสตาร์ทและอุ่นเครื่องด้วยน้ำมันทุกเช้าเหมือนกันครับ

4. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    ออโต้ลูปห้ามเด็ดขาดคับพังเลยหล่ะอันเนี่ยเพราะน้ำมันเลี้ยงบ่าวาล์วมันคนล่ะตัวกันคับ

5. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ผมใช้แก๊สมา 2 ปี ครึ่ง ไม่เคยใช้ซักหยดเลย

แต่จิง ๆ ต้องใช้รึเปล่าไม่รู้นะคับ

แต่ผมคงไม่คิดใช้แล้วละ

ถ้าจะพัง ก็คงพังไปนานแย้ว

6. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    แล้วที่เค้าโฆษณากันละครับ ตาม link http://topbooster.2mk.biz/catalog.php?idp=4 เห็นเค้าบอกว่าผสมรวมกับน้ำมันเชื้อเพลิงเลย และก็สตาร์ดน้ำมันประมาณ 5 นาที คือมันจะมีสารที่ไปเคลือบบ่าวาล์ว ไม่รู้ว่าชัวว์หรือมั่วนิ่มหรือเปล่า เพราะเท่าที่รู้มา น้ำมัน 91,95 มันก็มีสารตัวนี้อยู่แล้วนิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้