สอบถามราคาจานจ่ายและคอยค์ D15B คับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Fordminor, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fordminor

Fordminor New Member Member

3
    0
    0
    :Dสอบถามราคาหน่อยคับ
    จานจ่าย D15B ราคาของมือ2 เท่าไรคับ แล้วเบิกใหม่เท่าไร
    คอยค์ D15B ราคาของมือ2 เท่าไรคับ แล้วเบิกใหม่เท่าไร
    เกียร์ ธรรมดา หัวฉีด

2. ขอความรู้...ด้วยคนครับ
    ของผม...เน่าไปแล้วอ้าๆๆ
    ป็ดๆ...ตอนนี้ขับรถ...รอบต่ำสุดๆ...เลยพี่
    เหมือนวิ่งไม่เต็มสูบเลย
    เศร้าใจ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    จานจ่ายไม่แน่ใจราคาครับลองหาดูในเว็ป
    คอยล์ไม่แนะนำให้ใช้ของมือสองครับเพราะไม่รู้ว่ามันมาจากไหนใช้งานมานานหรือยังเบิกใหม่ดีกว่าครับ
    ที่ศูนย์ ไม่เกินสองพันรวม vat ครับ

4. พึ่งซื้อมา แต่เป็นของเครื่องคาบูนะครับ ซื้อยกลูก2500ครับ เชียงกงรังสิต

5. 9595

9595 Guest

0
    0
    0
    - จานจ่าย 2500.- (มือ 2 เชียงกง/ของใหม่เป็นหมื่น)
    - คอยร์ ใหม่ 2000.- นิดๆ / เก่า 500.- (ใช้ของใหม่ย่อมดีกว่าครับ)
    * ผมมี คอยร์ ถอดจากจานจ่ายของเชียงกงไฟแรงใช้ได้ปกติ 400.- รับประกันของให้ครับ
    ถ้าสนใจ T.086-6178175

6. Toto

Toto New Member Member

42
    1
    0
    คอยเบิกใหม่รู้สึกว่าจะ 1600 กว่าๆนะ ค่าเปลี่ยนฟรีอ่ะครับ
    ส่วนของมือ2 เคยขายไป 500 บาท

7. แล้วถ้า...ทำเป็นคอยแยก...
    เบ็ดเสร็จ...จะอยู่ที่ ราคา เท่าไรครับ

8. nin

nin New Member Member

24
    0
    0
    ถ้าจะทำคอยล์แยกก็
    1. คอยล์แยก 1 ลูก แล้วแต่จะหาได้ของอะไร ที่ฮิตๆ คือของเครื่อง rotary ราคาประมาณ 1,000
    2. สายจากคอยล์แยกมาจานจ่าย ซื้อจากเชียงกงน่าจะราว 200-300
    3. กะลาจานจ่าย ถ้าโมเองไม่แน่ใจว่ามีอะไรบ้าง ถ้าซื้อใหม่ใช้ของ honda prelude H23A คอยล์แยก เบิกของใหม่ 500 นิดๆ
    4. จิปาถะได้แก่ สายไฟ ขั้วสายไฟ ลูกยางร้อยสายไฟ ไม่น่าจะเกิน 100

วิธีทำลองดูที่นี่ครับ

งบไม่น่าจะเกิน..2 พันใช้ปะครับพี่
    ขอบคุณกับข้อมูลมากๆครับ...เดียวจะทำเลยอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้