ถามผู้รู้ครับ เรื่องสปริงโหลด

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย chamar_ph, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chamar_ph

chamar_ph New Member Member

2
    0
    0
    อยากถามว่า สปริงโหด es 02 กับ es 04 ต่างกันมั้ยครับ สามารถใส่ด้วยกันได้ป่าวครับ รบกวนด้วย

2. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    ถ้าเป็นสปริงที่ใส่เครื่อง 1.7 เหมือนกัน ก็ใส่ด้วยกันได้เลยครับ
    ที่จะมีแบ่ง ก็สปริงของเครื่อง 1.7 กับ 2.0 จะไม่เหมือนกันครับ

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ถ้าเปง สปริงโหลด 02 กะ 04 มะต่างกัน ใส่ด้วยกันได้เลย

ส่วน สปริงโหด นี่มะทราบฮ่า

อิ อิ ล้อเล่ง

4. chamar_ph

chamar_ph New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณคับ ที่ให้ความรู้ ถ้ารถดูดีแล้ว จะมารายงานตัวในเว็ป อีกรอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้