ถามเรื่องกล่อง D15B

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย zing69, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zing69

zing69 New Member Member

56
    0
    0
    D15B เกียร์ธรรมดา ใช้กล่องออร์โต้ มันจะมีผลกับอัตราเร่งแล้วก็พวกการใช้งานต่างๆมั้ยคับ
    ถ้าเอากล่องออร์โต้ไปทำรอมโดยการก็อปรอมใส่จะดีมั้ยคับ แล้วการใช้งานจะสิ้นเเปลืองกว่ากล่องเดิมมากมั้ยคับ แล้วรอมของอะไรดีที่สุดคับ

ขอบคุณคับ

2. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    ถามได้ดี แต่อยากรู้ด้วย

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอาเท่าที่รู้นะครับ คือกล่องออโต้ใช้กับแมนนวลได้ไหม ได้ครับแต่ต้องแก้กล่องโดนการตัดสัญญาณที่ไปเลี้ยง
    วงจรเกียร์ออโต้ออกครับ(ผมเข้าใจยังงี้นะผิดถูกขออภัย) ส่วนรอมไรดีที่สุด รอมเรียวทามครับ ทำเครื่องเสร็จ
    เอารถไปหา พี่เบิร์ด V-Proเลยครับ โทรไปนัดก่อนนะครับ แกจะเอารถคุณไปทดลองวิ่งโดยที่คุณขับ
    แล้วแกก็จะจูนรอมที่เหมาะกับรถคุณให้ครับ ส่วนเรื่องกล่องหากยังสงสัยโทรถามน้องคนนี้เลยครับ 0866230560 ตั้ม

4. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    แก้ กล่องก็ ใช้ได้ ง่ายๆไม่ยาก และไม่มีผล ต่อ อัตราเร่ง

ส่วนการกินน้ำมัน มีได้หลายสาเหตุ แต่โดย มวลทั้งหมด

ต้องไล่ระบบสายไป ให้ สมบูรณ์ ก่อนจูน

เพื่อน ความ คงที่ของอัตราการกินน้ำมัน ครับ

ส่วน สิ่งที่ดีสุดสำหรับ กล่อง d15b b16 จูนเรียวทาม แน่นอนสุด

เพราะ จูนให้เข้ากับ เครื่อง ของเรา ให้ได้ ค่า ที่ดีหรือใกล้เคียง

สัมพัน กับอัตรเร่ง ที่ ลื่นไหล และ อัตรากินน้ำมันที่ คงที่ขึ้น

5. zing69

zing69 New Member Member

56
    0
    0
    ถ้าไม่แก้มันจะมีผลอะไรมั้ยคับ
    ขอบคุณคับ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แอบมาเก็บความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้