หน้าปัดไมล์รถ มีหลอดไฟหรี่ กี่อันครับ ไปเปลี่ยนมา ซ้ายสว่างกว่าขวาแหะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมไปเปลี่ยนหลอดไฟเกียร์ D4 มา .. 140

แล้ว เปลี่ยนไฟหรี่ อีก 2 อัน

ปรากฏ ซ้ายสว่างกว่าขวาแหะ เลยสงสัยว่า มันมีกี่จุดอ่ะครับ

ผมว่า น่าจะมีฝั่งขวาอีกป่าวครับ

ขอบคุณครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ฝั่งขวา มี 3 ตัวครับ จุ๊บหลอดสีน้ำเงิน
    ฝั่งซ้ายมี 2 ตัว จุ๊บหลอดสีดำใหญ่

ดูรูปแล้วกันครั (ไมล์ EK ตัวล่างครับ)

ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ของผมก็เป็นครับ ข้างซ้ายจะสว่างกว่าข้างขวา ดูจากรูปแล้วคิดว่าหลอดด้านซ้ายน่าจะใหญ่กว่าข้างขวานะครับ(ไม่แน่ใจนะครับ แต่ดูจากจุ๊บด้านหลังสีดำ):D

4. Vitty

210
    11
    0
    อ้าวเหรอครับ

ผมเห็นช่างเปลี่ยนไปแค่ 2 เองมั้ง ..
    เพราะ หรี่มัน 20 x 2 = 40

ส่วน ไฟเกียร์ 120 - 140 ไรนี่แหละครับ

ถ้าเอาฝั่งขวา ด้วยน่าจะ อีก 60 แน่ๆ เลย

เลยว่าจะเอาไปเปลี่ยน + เอาของคืนร้านเฮียแกหน่อย ลืมไขควงไว้
    ขอบคุณครับ

5. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ถ้ายังมีแสงอยู่ ไม่ต้องไปซื้อหามาเปลี่ยนหรอกครับ ถอดมันทุกดวง ทีละดวงแล้วนำผ้ามาเช็ดถูให้สะอาด เป็นใช้ได้ (เพราะเมื่อเราใช้เจ้านี้เป็นเวลานานๆ มันจะมีฝุ่นดำๆติดอยู่เสมอ ) เช็ดเสร็จแล้วก็จะสว่างใกล้ๆกันครับ <<<

ปล. ให้ดูที่เค้าเขียนว่า Gauge Light ครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  6. Vitty

210
    11
    0
    ขอบคุณครับ

แต่แกะเองไม่เปนอ่ะสิ .. ดูเหมือนง่ายๆ แต่ตอนเขย่าๆ ให้ออกมานี่สิ เสียวสุดๆ

7. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ๐๘๖.๗๘๕.๑๗๘๕ โทรมาสอบถามได้ครับ เพื่ออนาคตที่สดใส

หรือไปเยี่ยมชมได้ ที่นี่ ครับ
    <<<

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2008
    10 SEC. ถูกใจสิ่งนี้
  8. Vitty

210
    11
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับ

สรุป ซ้ายสว่างกว่าขวา ปกติหรอครับ

9. boonmobile

boonmobile New Member Member

47
    1
    0
    ปกติครับผมเปลี่ยนมันหมดแล้วทั่ง หน้าปัดครับ ไม่มีใครเปลี่ยนให้ผมเปลี่ยนให้ก็ได้นะครับผมถอดเองมาแล้วครับ

10. Vitty

210
    11
    0
    ซ้ายสว่างกว่าขวา นี่ปกติหรอครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  11. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ซ้าย-ขวา สว่างเท่ากันครับ ยังไงถอดออกมาดูดีกว่าครับว่ามีหลอดไหนขาด หรือว่าใช้หลอดขนาดวัตต์ตามสเปคหรือเปล่า เพราะว่าค้านซ้ายกับขวาใช้หลอดคนละขนาดคนละวัตต์กันครับ

12. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    คลิ๊กที่รูปเพื่อขยาย

แกะออกมาล้างเลย สว่างกว่าเดิมแน่นอน ส่วนมากข้างในฝุ่นแยะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2008
  13. CaSaNoVy

CaSaNoVy New Member Member

30
    3
    0
    แล้วทำไงห้ายตรงที่ตั้งไมล์ มันสว่างอ่ะค่ะ

มันมองไม่ค่อยชัดเลยอะ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  14. 10 SEC.

577
    26
    0
    คงต้องถอดออกมาล้าง และเช็ดบริเวณด้านหลังแผ่นไมล์ เพราะฝุ่นแยะ

จากที่ทำแล้วได้แสงสีประมาณนี้ :D

คลิ๊กที่รูปเพื่อขยายภาพ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2008
    ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  15. CaSaNoVy

CaSaNoVy New Member Member

30
    3
    0
    หลากสีมากๆ

16. 10 SEC.

577
    26
    0
    หลอด T10 ด้านซ้าย 2 หลอด จะมียางหุ้มสีเขียวอยู่ [​IMG] คลิ๊กเพื่อขยาย

ส่วนอื่น ๆ ใช้หลอด ปกติ [​IMG] คลิ๊กเพื่อขยาย

แต่ ที่เพลทไมล์ด้านหลัง มีการใช้สติ๊กเกอร์ใสสีติดไว้

จึงทำให้เห็นเป็นสีต่าง ๆ ทำคล้าย ๆ เปลี่ยนสีไมล์ ฟอร์จูนเนอร์ แต่ใน EK

แสงไม่สว่างเหมือนจึงมองไม่ค่อยสวย เอาแนวทางจากรูปพวกนี้ :D

[​IMG] คลิ๊กเพื่อขยาย

[​IMG] คลิ๊กเพื่อขยาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2008
  17. Vitty

210
    11
    0
    งามจริงๆ

18. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    สีสันสุดยอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้