ขอขอบคุณ ร้านบึงผ้าเบรคครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    พอดีวันนี้ไปทำธุระแถวระยองมา ขาไปก็ขับไปเรื่อยๆ ไปเจอหลุมอยู่หลุมนึงก็กดเบรคเต็มที่
    กลัวล้อดุ้ง หลังากนั้นมาเวลาเบรคจะมีเสียง ครืดๆๆๆ เอาแล้วดิ งานเข้า เสียงไรวะ
    แต่ใกล้ถึงโรงงานลูกค้าล่ะ ก็เลย เอาวะหาลูกค้าก่อน เดี๋ยวมาหาที่ซ่อม
    พอหาลูกค้าเสร็จ ก้มมองเบรค อ้า เสียงดังจากนี่นี่เอง คาลิบเปอร์มันเลื่อนไปติดกับจานเบรค
    ลองขยับๆดู อืมไม่ขยับคงไม่เป็นไร ก่อนออกมาถามลูกค้า ว่าแถวนั้นมีร้านซ่อมผ้าเบรคตรงไหนบ้าง
    แกแนะนำเลย ร้านบึงผผ้าเบรคเลยน้อง ซ่อมดี พี่ก็ซ่อมที่นี่ บอกทางเสร็สรรพ ไอ้ผมก็ขับตามที่เค้าบอก
    ไปเรื่อยๆ ลืมคิดไปว่าทางนี้มันต้องผ่านเขา มันจะเป็นทางขึ้นๆลงๆ ไอเราก็สวมวิญญาณ ทาคุมิ
    ขับแบบไม่ใช่เบรค พยามยามเปลี่ยนเกียร์เอา แต่โดนสิบล้อปาดหน้าเลยต้องเบรค พอเบรคปุ๊บ ได้ยินเสียงอีกแหละ ครืด เคร้งๆ อ้าว เฮ้ย ไหงมีเสียงเคร้งๆวะ :confused::confused:จอดรถลงไปดูอีกที
    อ้าว เวรสุดๆล่ะกู คาลิปเปอร์ดันขยับได้ เลื่อนๆได้ด้วยแรงมืออันบอบบางของผม
    ก็เลยก้มไปดู น๊อตยึดคาลิปปอร์ หายไปตัวนึง อีกตัวนึงใช้มือหมุนออกได้:eek::eek: มิน่ามันถึงเคร้งๆ
    (ตอนนั้นจอดรถอยู่บนเนิน ก็ไม่ค่อยสูงเท่าไหร่ แต่มองลงไปเป็นโค้งตัวเอสสวยงามน่าวิ่งมาก ถ้ารถพร้อมๆนะ:D)ก็คิดไรไม่ออก กำลังยืนโง่ๆอยู่มีน้องผู้ชายขี่มอไซมาถาม รถเป็นไรพี่
    ผมก็บอก อ้อ เบรดมันติดเนี่ย พอดีน๊อตมันหลุดหายไป น้องมอไซ ก็อาสาไปหาซื้อมาให้ ไปยืมประแจให้
    พอผมใส่น๊อตเสร็จทำไรเสร็จ ก็เลยให้สินน้ำใจไป 300 แต่น้องเค้าเอา 100 เดียว :eek::eek:
    ก็ขับมาเรื่อยๆ แต่พอเบรคก็มีเสียงอีก ก็เลยขับเรื่อยๆจนมาถึง บึงผ้าเบรค ตอนเลี้ยวเข้าร้าน
    เหลือบไปเห็น Si สีเหลืองจอดอยู่คันนึง นึกในใจรถใครน้อ เอารถไปให้ช่างดูคุยกันสักพัก
    ก็เลยถามเค้าว่ารถสีเหลืองของใคร เค้าบอกรถลูกชายเค้าเอง พอดีน้องเค้าอยู่ใกล้ๆเลยได้คุยกัน
    เค้าบอกเข้ามาดูในเว็บ SiThailand บ่อย ผมก็เลยแนะนำให้มาเล่นเว็บนี้ด้วย ก็คุยๆกันสักพักรถเสร็จ
    ก็เลยถามน้องว่าเท่าไหร่ น้องเค้าก็ไม่ยอมเอาเงิน:eek: ผมก็ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี
    ขอใช้พื้นที่นี้ขอบคุณ และแนะนำร้านน้องเค้าแทนล่ะกันครับ:):)
    ร้านน้องเค้าอยู่แถวๆ นิคมอีสเทิร์นซีบอร์ดกับนิคมบ่อวินและนิคมแหลมฉบัง
    ชื่อร้าน บึงผ้าเบรค น้องเค้าชื่อ บอย เบอร์โทรร้าน (038) 760069
    น้องเค้าบอก ถ้ามีสมาชิก Si ไปทำจะลดพิเศษครับ:D:D

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    :thumbs_up:

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เยี่ยมครับ club si น้ำใจงาม

4. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    น้ำใจงามจิงคับ

5. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
    เป็นคนดีมากๆเลยครับ

6. Ton Spoon

Ton Spoon New Member Member

50
    3
    0
    ใช่ครับ ไปทำมาแล้ว น้องเค้านิสัยดีมากๆ คิดไม่แพง บางครั้งไม่คิดเงินซ้ะงั้น
    ถ้ามาจากมอเตอร์เวย์จะไประยอง เลยทางเข้าแหลมฉบังไปจะเจอสพานแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าไป จะเลียกว่าตลาดบึง เข้าไปประมาณ 6-7โลก็จะเจอครับ หน้าร้านมี Si Spoon เหลือง จอดอยู่เห็นเด่นมาแต่ไกล (เห็นคันนี้ทีไร คิดถึงคันเก่าทุกที)

7. น้ำใจงาม มั่กมากกกกกกกก

ทำบุญเยอะกันนะครับ เพื่อเราอาจเดือดร้อน ผมบุญช่วยเราใด้น่ะ
    ร้านก็ใจดี น้ำใจก็ง้ามงาม ^^

8. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    คนมีน้ำใจ ช่วยเหลือกันดีครับ

9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    แถวบ้านเลยนะนั้น

10. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ในชลบุรีร้านนี้ เทพ ครับ :D:D:D

11. Ton Spoon

Ton Spoon New Member Member

50
    3
    0
    แถวบ้านผมอ่ะดิ............:p:p

12. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    เมื่อก่อนสมัย เด็ก ผมก้อวิ่งเล่นอยู่แถวนั้นครับ สัก 20 ปีก่อน

13. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Thank ไม่ได้ไม่รู้เป็นไร แต่+ให้ทุกท่านแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้