p11 แก็สหัวฉีดกิน 8 - 9 โลลิตร เยอะเกินไปไหมครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    เพิ่งติดแก็สมาไม่รู้ว่า p11
    1.ปกติกินแก็สประมาณเท่าไหร่ได้กี่โลลิตร ครับ ตจว. ของผมได้ประมาณ 8-9ลิตร แล้วแต่กด มากน้อยเท่าไหร่ ถ้ามากจะได้ไปจูนใหม่ครับ

2.ผมไม่ได้ตัดปั้มติ๊ก อันตรายไหม

3.อัตราเร่งรู้สึกอืดลงเล็กน้อย พี่น้องเป็นไงบ้าง

4.รอบเดินเบาสั่นตอนแอร์ตัดแก้โดยเปลี่ยนหัวเทียนและสายหัวเทียน อาการดีขึ้นเล็กน้อยยังไม่หายดีต้องล้างลิ้นปีกผีเสื้อไหมหรือต้องทำอะไร

5.หาสายยากจังตั้ง 2000กว่าแพงไปไหม ใครมีประสบการ์ณบ้างครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับขอบคุณคับ

2. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ไม่ทราบติดยี่ห้ออะไรมาคับ

ผมใช้ versus ครับก็กินไม่หนีกันนะครับ P11 ล้อ 195/60/15

ในเมืองรถติดบ้าง+ต่างจังหวัด 120-160 8-8.5 โลลิตรครับ

ดีที่สุดที่ทำได้ ต่างจังหวัดไม่เบรกไม่เร่งบ่อยไม่เกิน 3 พันรอบ 9.5 โลลิตรครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ประมาณเดียวกันครับ ของผม HANA ในเมืองก็ 8-9 กม./ลิตร วิ่งยาวทางเรียบดีที่สุดเคยได้ถึง 10 กม./ลิตร แต่เฉลี่ยประมาณ 9 กม./ลิตร ถ้าวิ่งขึ้นเขาด้วยก็อยู่ประมาณ 8.5-9 ความเร็วก็อยู่ประมาณ 120-130 ครับ แก่แล้วครับขับเร็วมากไม่ไหว อัตราเร่งก็อืดลงกว่าน้ำมันนิดนึงครับ แต่เดินเบาไม่สั่นรอบอยู่ประมาณ 1000 ครับ ตั้งแต่ติดมาเดือนกว่ายังไม่เคยไปจูนใหม่เลยครับเพราะถามคนที่เขาติด ๆ กันมาก่อนเขาบอกว่าอาการปกติอยู่ครับ

4. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    กินประมาณนี้เหมือนกันครับ การจูนสามารถปรับเเต่งได้ครับ

5. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    หัวฉีดผม AC ถัง 58 ลิตร เคยเติมเต็มถังได้แค่ 46 ลิตรเอง วิ่งได้ 360- 380 เพื่อนถึง 400 กันบ้างไหมครับ

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ประมาณนี้แหละคับ

ยังไงก็ประหยัดกว่าน้ำมัน

เรื่องรอบ

ที่การปรับจูนก็เป็นได้นะ

แล้วที่ว่าสายหายากอะ

สายอะไรคับ

ตอบไม่ถูก

ส่วนเรื่องตัดปั๊มติ๊ก

แล้วแต่ปัญหาคับ

ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องตัด

แต่ของผมเกิดปัญหา ก็เลยตัดซะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้