แร็กพวงมาลัยอีโว3เหมือนกับของอีคาร์หรือไม่

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย AE01, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    พอดีจะวางเครื่องเปลี่ยนคานตัวขวาง แต่จะใช้แร็กเดิมได้ไหมครับ(วาง63T RVR)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เหมือนหรือเปล่าผมไม่เคยถอดมาเทียบเลยครับ

แต่รถบอดี้ตรงรุ่นอย่าง อี-คาร์ ที่เปลี่ยนเครื่อง ทั้ง 63 61 93 VR4
    ไม่มีคันไหนต้องเปลี่ยนแร็คพวงมาลัยเลยครับ
    ฉะนั้นของเดิมควรจะใช้ได้ครับ

3. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    ครับ ขอบคุณครับท่านพัทยา@MRC#012
    ไม่ทราบว่าท่านพอจะมีประสบการณ์วาง63T RVR ในอีคาร์บ้างหรือเปล่า อยากจะทราบว่าคานตัวขวางที่ยึดกับแร็คเปลี่ยนไปใชของอีโวแล้วต้องดัดแปลงอะไรอีกหรีอเปล่า

4. zoomclick

zoomclick New Member Member

14
    1
    3
    ขอถามเพิ่มหน่อย อัตตราทด แรค มันต่างกันไหม

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าบอดี้อี-คาร์ แร็คพวงมาลัย อัตราทด และ ระยะแกนไปถึงคอม้า จะเท่ากันหมดครับ
    ถ้าวางเครื่องตรงรุ่นในตัวถัง ไม่ต้องแปลงครับ
    ที่ อีโว มีวงเลี้ยวกว้างกว่า เพราะมันเป็นขับสี่ครับ ทำให้ระยะเลี้ยวกว้างกว่า

แต่ถ้าบอดี้ CK มีเครื่องบางบล็อคที่ระยะแกนไม่เท่ากัน ต้องแปลงในเครื่องบางรุ่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้