สอบถามครับคือผมยกเครื่องใหมแจ้งเปลี่ยนหมายเลขเครื่องที่ขนส่งเสียเงินประมาณเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ไพฑูรย์ แสงอรุณ, 1 ธันวาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับคือผมยกเครื่องใหมแจ้งเปลี่ยนหมายเลขเครื่องที่ขนส่งเสียเงินประมาณเท่าไรครับ

1. Pongpun Hg

Pongpun Hg Guest

0
    0
    0
    เท่าที่รู้ค่าเอกสารประมาณร้อยกว่าบาทค่าตรวจสภาพก็หลักร้อยส่วนต่างภาษีถ้าccมากกว่าเดิมอีกนิดหน่อยของผมไปจ้างเค้าทำราคาไม่อยากบอกเลย..จุก

2. ผมก็เปลี่ยนใหม่เดิมga16 ตอนนี้เป็น QG18 ยังไม่ได้แจ้งลงเล่มเลยครับ แต่..... ต่อภาษี เครื่องเดิมไปก่อน ปีหน้าค่อยแจ้งลงครับ

3. Noppong Naksep

Noppong Naksep Guest

0
    0
    0
    เพิ่งไปทำมา เปลี่ยน ga16 เป็น ga15 ที่ขนส่งจตุจักร. ค่าเอกสารแจ้งยกเลิกเครื่องเก่า 5 บาท ที่อาคาร 2 ชั้น4. แล้วลงมาเอารถไปตรวจสภาพเช็คเลขเครื่อง ที่อาคาร4 ช่อง 5. แล้วขับออกไป เข้าช่องจ่ายค่าธรรมเนียม ลงเล่ม จ่ายเงินอีก 105 บาท เป็นอันเสร็จใช้เวลา ครึ่งชั่วโมง

4. ขับรถเข้าอาคาร 4 ช่อง 5 ได้เลยครับ ไม่ต้องไปตัดเครื่องเก่า
    ยื่นเอกสาร เล่ม สำเนาบัตร เอกสารเครื่อง(อินวอย+ใบเสร็จ) ตรวจสภาพเสร็จ วนรถจ่ายตังจบ

ขอถามพี่ๆหน่อยนะครับ จะแจ้งเปลี่ยนเครื่อง ต่อภาษีใหม่. แต่ผมไปต่อเอง. แต่รถไม่ใช่ชื่อผมเป็นชื่อพ่อ เอาแค่เอกสารของพ่อไปต่อ+แจ้งเครื่องจะได้มั้ยครับ จ้างเขาทำหลายตังเกิน แนะนำหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้